Quan hệ giữa Độ "bốc" của động cơ và số lượng xilanh như thế nào???

tanluong_565
Bình luận: 22Lượt xem: 2,483

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Khó xác định lắm bác chủ, ý bác nói nhiều khi do cảm giác + tin đồn.
Khi so sánh 2 máy của 2 nhà chế tạo thật khó để xác định.
- Cùng Số máy-> kiểu bố trí máy, vật liệu...đều ảnh hưởng.
- Cùng Dung tích xy lanh-> Cách thiết kế buồng đốt, kiểu phun, cách bố trí vòi phun, số điểm phun...
- Kiểu bố trí, cách thiêt kế, vật liệu....của các thành phần khác: Cơ cấu nạp, cơ cấu xả, làm mát.....
Nên chưa chắc số dộng cơ nhiều đã ảnh hưởng đến độ Bốc!
Túm lại: Bác về cày ruộng nên cứ con nào bác cảm thấy bốc và tiết kiệm nhiên liệu thì Bốc về thôi!
Ôi, ước mơ của tôi là được làm nông dân đấy ạ!

truyenminh705

Tài xế O-H
cái này nó có lẽ tương tự với hiện tượng. cùng là máy 110cc nhưng yamaha lại bốc hơn honda. nhưng honda lại tiết kiệm xăng hơn.lí do là do tỉ lệ giữa đường kính xy lanh và hành trình xy lanh 2 loại nó khác nhau. nếu đường kính lớn thì hành trình sẽ nhỏ( do cùng 110 cc) thì máy bốc hơn do thực hiện 1 chu trình nhanh hơn. e chém vậy đúng ko ạ

Honda không tiết kiệm hơn Yamaha đâu nha cụ. Chiếc xe nào bảo dưỡng tốt hơn thì sẽ ít hao xang hơn.
Dream 50-55 km/lít, Sirius đời 2007 thời đó 60-65 km/lít. Sirius 2013 50-55km/lít Exciter 2013 55-57km/lít (cá xe trên em đã chạy trong thời gian dài)
[MERGETIME="1417511978"][/MERGETIME]
Chào các cụ!
Tình hình là nhà em đang nghiên cứu để mua 1 em máy cày Mitsubishi (dùng cày ruộng thôi ạ). Em cũng đã có nói chiện với mấy anh đang dùng các loại xe tương tự và được tham khảo rằng với cùng 1 dung tích động cơ thì máy 3 xilanh chạy bốc hơn máy 4 xilanh (nghĩa là đường kích piston to hơn thì bốc hơn... đại khái là vậy). Nhưng theo ngu kiến của em thì càng nhiều xilanh thì nó càng êm, còn chiện bốc hay không thì đâu quyết định được.
Mong các cụ cho em ý kiến với ạ!

Cụ nói chí phải. Tùy theo giá tiền mà mua cụ ạ, nhưng 4 máy em nghĩ sẽ tốt hơn, em nghe đồn động cơ 3 máy cân bằng không tốt nên bị rung hơn so với các máy khác.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Honda không tiết kiệm hơn Yamaha đâu nha cụ. Chiếc xe nào bảo dưỡng tốt hơn thì sẽ ít hao xang hơn.
Dream 50-55 km/lít, Sirius đời 2007 thời đó 60-65 km/lít. Sirius 2013 50-55km/lít Exciter 2013 55-57km/lít (cá xe trên em đã chạy trong thời gian dài)
[MERGETIME="1417511978"][/MERGETIME]

Cụ nói chí phải. Tùy theo giá tiền mà mua cụ ạ, nhưng 4 máy em nghĩ sẽ tốt hơn, em nghe đồn động cơ 3 máy cân bằng không tốt nên bị rung hơn so với các máy khác.
Bác nói là chính xác rồi. Nếu là tôi, tôi sẽ chọn 4 máy

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên