Thảo luận về phân cấp thành viên trên O-H

A
Bình luận: 66Lượt xem: 6,866

admin

Tài xế O-H
Ui! bác nói là 1000 bài thì anh em mới vào diễn đàn chắc nghe thấy ngất luôn mất.

Mà bác nè! mình nghĩ như thế này việc phân cấp. Anh em mình là dân otô thì phải đặt tên cấp bậc sao cho khi người khác nghe thấy thì biết luôn mình là dân oto. Vậy sao không đặt tên theo những dòng xe như TOYOTA HONDA. Phân chia từ những hãng xe nhỏ đến những hãng xe lớn. Hoặc là phân chia theo những dòng xe mà khi nghe tên người ta cũng có thể phân biệt được cấp bậc. Ví dụ: VIOS và AUDI.
Ý kiến cụ hay nhưng cho em hỏi biết loại nào hơn laọi nào :))

Msn

<font color="red">ĐỘC THÂN TRƯỞNG BÀ</font>
Msn(Tên nic)
Thạc Sỹ(cấp bật)
Điểm: +1607/-10(Điểm bài viết+điểm THANHK / điểm trừ)
[Cộng] [Trừ](nhấn công là THANK ,truqf là điểm trừ )Giới tính: (nam hay nữ)Bài viết: 1201 (bài viết )
Mấy bác tham khảo nhé!(cái này em lấy từ dd của em hòi trước)!

NamCoi

Tài xế O-H
Anh em mình là dân otô thì phải đặt tên cấp bậc sao cho khi người khác nghe thấy thì biết luôn mình là dân oto. Vậy sao không đặt tên theo những dòng xe như TOYOTA HONDA. Phân chia từ những hãng xe nhỏ đến những hãng xe lớn. Hoặc là phân chia theo những dòng xe mà khi nghe tên người ta cũng có thể phân biệt được cấp bậc. Ví dụ: VIOS và AUDI.

Em thì em ko nghĩ như vậy mình là sv thì làm theo sv luộn đi ạ :)):)) theo các cấp :
1. Tân SV
2. Sv năm 2
....
tuỳ các bác nghĩ thêm, nó mới đam75 chất sv ợ ;))

duyenxe

Tài xế O-H
không có ý kiến!dể thì thường xuyên ghé thăm,khó thì thôi,không khuyến khích mọi người vẫn chia sẽ như một năm vừa qua.

admin

Tài xế O-H
sao ko ai don nhan thien y cua minh het vay
Thưa ban!
Trước hết thay mặt diễn đàn cảm ơn bạn!
Để đóng góp diễn đàn bạn có thể gửi vào tài khoản này:
Số tài khoản : 6201600146513818
Ngân hàng : Thương mại cổ phần công thương Việt Nam
Chủ tài khoản : Nguyễn Văn công
SAU KHI ĐÓNG GÓP MONG BẠN BỎ CHÚT THỜI GIAN PM LÊN DIỄN ĐÀN CHO ANH EM , MỌI NGƯỜI BIẾT XIN CHÂN THÀNH CẢM ƠN BẠN RẤT NHIỀU !

Msn

<font color="red">ĐỘC THÂN TRƯỞNG BÀ</font>
bac lam on chi em cach chuyen khoan .. hic ..
vào Ngân hàng Thương mại cổ phần công thương Việt Nam(Ngân hàng nào cũng đc),kêu muốn chuyển khoản rồi đưa số Tk :6201600146513818 (Tên chủ tk Nguyễn Văn công)là ok àh bác

phongtran

<BR>...DÂN CHƠI XE MÁY...</BR>
việc phân cấp là 1 điều cần thiết cho 1 diễn đàn, đây chính là 1 cơ hội cho diễn đàn ta có được nhiều tài liệu và những kinh nghiệm thực tế cho ae trong diễn đàn học hỏi lẫn nhau, mình rất tán thành ý kiến này.
nhưng có 1 điều rất bất cập là sẽ có 1 số thành viên copy bài hoặc tài liệu trên mạng, nhưng những tài liệu và bài viết đó xa rời thực tế, và có rất nhiều ý kiến phản hồi. Cũng có thể mình đồng tình với Msn về vấn đề trên nên việc xếp bài thành viên và kiểm tra phải dựa trên thực tế số đông ae đồng tình và bài viết có chất lượng mới được tính điểm

peheo_y2k

Tài xế O-H
ko co chuyen quy hay ko quy thoi gian gi o day het . y cua minh la neu bat buoc phai co du so bai viet thi moi duoc quyen tiep can tai lieu hay thi co le minh phai nghi lam thi moi co du so bai viet . minh ko duoc di hoc nen ko duoc gioi nhu cac ban , ban hieu y cua minh chu ......
:32:

bình thường vẫn có những bài viết mà chỉ có dân admin mới đọc được đó thôi.thì giờ có phân gì thì vẫn vậy ah.Kho tài liệu dành cho mọi người vẫn phong phú mà.đừng lo chi chuyện đó mà làm cái topic này thêm náo loạn, rồi lại lạc đề tùm lum.:77::77::77::77::77:

CANTCN

Tài xế O-H
phân cấp cũng hay nhưng mà như thế những thành viên "học trình độ thấp", ít kinh nghiệm...khi muốn tham khảo tài liệu, các bài viết hay của thành viên cao hơn thì...vậy chẳng phải "làm khó" rồi sao?e học ít, cạn nghĩ mong các bác xá tội..............

ot2

Tài xế O-H
theo ý kiến riêng của ot2 thì ko nên phân cấp để download tài liệu như đợt vừa rồi nữa mà nên tìm giải pháp khác hiệu quả hơn, tuy nhiên chúng ta cũng ko nên ngại thử, vì không có gì chắc chắn hết, cứ thử làm 1 thời gian thì sẽ chọn lọc ra được những cái tốt nhất
Tại vì đặc điểm của diễn đàn ta là có quá nhiều tài liệu cho nên hơi khó khăn trong việc tìm hướng phân cấp, không như trên các diễn đàn khác, các thành viên lên đóng góp ý kiến xây dựng, còn diễn đàn ta thì thành viên chủ yếu lên đọc bài và download tài liệu

admin

Tài xế O-H
theo ý kiến riêng của ot2 thì ko nên phân cấp để download tài liệu như đợt vừa rồi nữa mà nên tìm giải pháp khác hiệu quả hơn, tuy nhiên chúng ta cũng ko nên ngại thử, vì không có gì chắc chắn hết, cứ thử làm 1 thời gian thì sẽ chọn lọc ra được những cái tốt nhất
Tại vì đặc điểm của diễn đàn ta là có quá nhiều tài liệu cho nên hơi khó khăn trong việc tìm hướng phân cấp, không như trên các diễn đàn khác, các thành viên lên đóng góp ý kiến xây dựng, còn diễn đàn ta thì thành viên chủ yếu lên đọc bài và download tài liệu
vậy cụ ot2 bỏ tiền ra nuôi diễn đàn nha! 1 năm 16 triệu :))

auto3

Tài xế O-H
Phân cấp thành viên có cần thiết hay không?
Đúng phân cấp thành viên là việc làm cần thiết để khích lệ và thúc đẩy việc hoạt động tích cực trong nội bộ thành viên trên diễn đàn.
nhưng ở một khía cạnh khác các bạn thử nghĩ xem, rất nhiều người cần tài liệu là người mới biết đến diễn đàn này nhưng khi họ muốn dow tài liệu gấp vì nhiều lý do có thể họ chỉ dành một ít thời gian để ra quán net hay vì công việc bân rộn thì họ sẽ cảm thấy thế nào khi mất thời gian đăng kí thành viên rồi lại phải là thành viên cấp cao mới dowload được thứ họ cần. Như vậy họ có quảng bá cho diễn đàn nữa không?
Những trường hợp như trên rất nhiều vì không phài ai cũng có điều kiện net tận nơi
Hơn nữa nếu là thành viên cùng cấp mới dowload được tài liệu của nhau thì là phân biệt chủng tộc chứ không là phân cấp nữa( cái này cả thể giới có luật cấm đấy)vì hầu hết những thành viên tích cực là thành viên cấp cao với rất nhiều tài liệu hay,diễn đàn của chúng ta có hơn 50000 thành viên nhưng bao nhiêu người cùng cấp với những thành viên cấp cấp cao ấy. Sẽ có một lượng lớn người không tiếp cận được với tài liệu của thành viên cấp cao đồng nghĩa với việc có ít người "thank" họ hơn.dần dần họ tụt hậu dần:22:
vậy theo mình phân cấp thành viên rất nên nhưng để tạo danh dự cho những thành viên lâu năm và tạo động lực cho thành viên mới ,không nên phân cấp tài liệu của họ.Nếu một diễn dàn chia sẻ mà lúc nào cần là có thì thật là tuyệt
mong admin xem xét
Thân !

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên