Tư vấn cơ hội việc làm cho nữ ngành ô tô

cumeobumi2712
Bình luận: 71Lượt xem: 7,324

thanh82bmv

Tài xế O-H
xin chào các đàn anh trong diễn đàn oto hui ạ
em xin tự giới thiệu , năm nay e 20 tuổi , là nữ đang học năm hai hệ cao đẳng nghề về ô tô của trường cao thắng :)
mọi người cho em hỏi
em muốn đi chuyên về sửa chữa ô tô gầm máy thì có được không ạ
em sợ họ không tuyển nữ , mọi người cho em lời khuyên với
em chân thành cám ơn ^^
mình nghĩ bạn nên theo học điện điện tử oto và máy đọc lỗi

hau_dao123

Tài xế O-H
Chào bạn,:) theo mình nghĩ bạn ko nên đi theo hướng kỹ thuật sửa chữa bảo dưỡng như cánh đàn ông con trai vì điều kiện làm việc yêu cầu bạn phải có sức khỏe thật tốt. Tuy nhiên là con gái bạn nên đi theo các hướng bán chuyên về ô tô chẳng hạn:
Thứ nhất: Bán phụ tùng ô tô cho các đại lý (mảng này đa số yêu cầu biết về ô tô và các chi tiết trên ô tô là chủ yếu)SIEUXEOTOHUI
Thứ hai: Bán xe ô tô cho các đại lý or showroom, đặc biệt bạn là con gái + chút ngoại hình cùng kiến thức về ô tô thì bạn rất có tiềm năng.
accidentvoiture
Thứ ba: Bán chuyên theo kiểu 1/2 kinh tế + 1/2 Ô tô đó là xin vào các công ty, các hãng xe tham gia nghiên cứu thị trường phát triển sản phẩm như là theo dõi tình hình thị trường biến động xe chẳng, hãng này ra cái gì hãng khác ra xe gì, có gì mới chẳng hạn tìm hiểu sau đó đóng góp các ý kiến nhằm cải tiến cho đơn vị mình. Đặc biệt bên mảng xe tải bạn nhé.:D
Thì ở đây tôi chỉ gợi ý ra một vài hướng đi cho bạn bên cạnh đó bạn có thể tìm hiểu nhiều hướng để chọn ra hướng đi đúng đắn nhất cho mình. Dù bạn theo hướng nào đi chăng nữa nhưng để có 1 công việc phù hợp với con gái trong ngành này thì bạn phải trau dồi các kỹ năng.
:cool: Đầu tiên nói đến là anh văn giao tiếp (bạn có đề cập rằng bạn khá về AV thì là một lợi thế lơn đó bạn, cố gắng trau dồi, các doanh nghiệp họ ko yêu cầu cao về hoc thuật nhưng giao tiếp là phải biết, nghe nói được là ok).:oops: Thứ hai đó là ký năng về văn phòng ( Word + Excel), kỹ năng này ko những ứng dụng trong cuộc cống mà công việc khá nhiều. o_OThứ ba đó là chuyên ngành, bạn học bên Cao Thắng thì mình nũng ko biết giảng viên họ dạy thế nào tuy nhiên dù dạy thế nào thì cơ bản cũng phải do mình học hỏi, tận dụng lợi thế hãy dùng mỹ nhân kế nếu có để đạt được những kiến thức căn bản và nền tảng nhất (gồm gầm + máy + điện +đồng sơn). Các kỹ năng và chuyên môn nói trên không muốn nói là bắt buộc vì hơi áp đặt quá nhưng phải nói là hết sức cần thiết cho bạn. Công việc ko thiếu tuy nhiên chỉ thiếu năng lực để đáp ứng, bạn chỉ cần cố gắng trau dồi càng nhiều càng tốt.Thôi tôi nói tới đây thôi chứ đang trong giờ làm việc, sếp bắt được đang chém gió thế này chắc tôi out luôn.
Chúc bạn chọn được con đường thích hợp.
DU HI OTOHUIVO LANG VANGNT002

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên