Xe BT 50 Bị lỗi b0095

X
Bình luận: 11Lượt xem: 3,691

XECHAYBANGCO2

Tài xế O-H
Tình hình là con xe mình bị lỗi đèn pha không sáng. bảo hành hộp mới về hãng cài thì sinh cái tội mất gạt mưa chế độ 1. đã cài đi cài lại nhiều mà không được. đến lúc được thì lỗi đèn túi khí lại ra đời. lỗi b0095. anh em nhà mazda nào gặp rùi chém đi. nghe thợ hãng bảo lỗi này mới tinh. không có hướng dẫn. ai biết vọc cùng

XECHAYBANGCO2

Tài xế O-H
Cảm ơn hai anh nhiều. như em nói trên. hiện xe này lỗi là do cài đặt chế độ gạt mưa chậm. cài rồi mới bị lỗi b0095. chứ không phải lỗi từ ban đầu. giờ gạt mưa ổn thì bị lỗi này. như thế do cài đặt đúng không?

bungati2012

Tài xế O-H
B0095 SDM PPS/CPS mismatch malfunction cái này do phần mềm ko đồng nhất rồi thì phải
U0023 sự giao tiếp thông tin bộ điều khiển ở khu vực tốc độ thấp Bus(+) ở mức cao
chúc cụ tiễn em nó đi trong trạng thái lành bệnk

XECHAYBANGCO2

Tài xế O-H
CỤ có hướng dẫn cụ thể hơn không. thì đúng là sự không đồng nhất như cụ nói. vì ban đầu cài bằng số khung xe mình không được cái gạt mưa. thấy anh em nó mang máy lên lấy số khung xe khác dow dữ liệu về rồi mang về xe mình cài thì được cái gạt mưa. nhưng lại bị cái túi khí.
nếu cụ có cái phần hướng dẫn sửa sâu hơn chút thì tốt. hiện thấy anh em nó đang ngâm cứu mà cứ nhìn trời đầy sao không biết khi nào mỏi mắt mỏi cổ nhìn cúi xuống bảo: ồ, mình đã hiểu để xe tôi mừng lây.

bungati2012

Tài xế O-H
Cụ thể thì em ko có vì cơ bản em ko ở hãng,nhưng theo những gì đã gặp ở 1 số dòng xe việc cài phần mềm của xe này sang xe khác sẽ dẫn đến những lỗi linh tinh như trên,vì cơ bản phần mềm để cài cho hộp sẽ khác nhau vè lập trình ,do nhà sải xuất lập ra.thế mới có chuyện khi mua xe ở salon sẽ đực nhân viên noi về xe bản đủ và xe bản thiếu
vì vậy nếu muốn hết bệnh thì chỉ có tim f đúng phần mềm của nó mà up thui ạ

XECHAYBANGCO2

Tài xế O-H
Vấn đề mình đang nói là đúng phần mềm úp thì không được cái gạt mưa. lúc đó toàn hệ thống làm việc bình thường. vụ này nghe không có hướng rùi. không biết các hãng khác có bị lỗi dow phần mềm theo số khung xe đó về cài đặt bị lỗi còn phần mềm xe cùng đời đó thì bình thường không. mình đang muốn loại trừ trường hợp này mà chưa có căn cứ.

hecauto86

Tài xế O-H
Cụ cho em hỏi xe cụ ở trong vinh phải không ah.thông thường nếu nỗi phát sinh do xe thì tìm sẽ ra bệnh.còn nỗi do KTV làm chưa đúng thao tác trong lập trình dữ liệu thì khá là phức tạp.cụ nên tìm ra đâu là nguyên nhân chính,và làm lần lượt theo hướng dẫn của mã nỗi.chúc cụ sớm làm được em nó.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên