Xe đào bánh xích Cat 330D báo lỗi, máy không nổ được

X
Bình luận: 26Lượt xem: 3,596

xuandai102028

Tài xế O-H
Xin chào diễn đàn.
Nhà E đang có con xe Caterpillar 330D báo lỗi như hình bên. Hiện tại máy không nổ được. Nhờ các bác trên diễn đàn tư vấn giúp cái lỗi đó là lỗi gì ạ. xin cảm ơn nhiều.

Vietnam7438

Tài xế O-H
Xin chào diễn đàn.
Nhà E đang có con xe Caterpillar 330D báo lỗi như hình bên. Hiện tại máy không nổ được. Nhờ các bác trên diễn đàn tư vấn giúp cái lỗi đó là lỗi gì ạ. xin cảm ơn nhiều.View attachment 60288
Chào cụ Xuandai,

Máy cụ hiện lỗi như màn hình thì không nổ dc, dịch nôm na là: " công tắc/mạch tắt máy đã kích hoạt". Đơn gian để cụ làm nhất là cụ kiểm tra cho em công tắc dưới ghế lái bên trái sát sàn, đang " ON " hay " OFF" , nếu ON thường có dòng chữ khác, nhưng cụ kiểm tra lại. Có gì cần hỗ trợ cụ gọi cho tui 0904560258, tui có thể giúp dc gì đó cho cụ.

Thanks you.

phuonghoa

Tài xế O-H
Chào cụ Xuandai,

Máy cụ hiện lỗi như màn hình thì không nổ dc, dịch nôm na là: " công tắc/mạch tắt máy đã kích hoạt". Đơn gian để cụ làm nhất là cụ kiểm tra cho em công tắc dưới ghế lái bên trái sát sàn, đang " ON " hay " OFF" , nếu ON thường có dòng chữ khác, nhưng cụ kiểm tra lại. Có gì cần hỗ trợ cụ gọi cho tui 0904560258, tui có thể giúp dc gì đó cho cụ.

Thanks you.
CHUẨN luôn, công tắc tắt máy khẩn cấp

xuandai102028

Tài xế O-H
Cái công tắc đang on cụ ạ. Tình trạng này nó cứ bị chập chờn. E cúp mát để qua đêm nó lại hết báo lỗi và lại đề lại được bình thường nhưng trong khi làm việc máy thường bị lịm và có khi đang làm bị tắt máy luôn.

Vietnam7438

Tài xế O-H
Cái công tắc đang on cụ ạ. Tình trạng này nó cứ bị chập chờn. E cúp mát để qua đêm nó lại hết báo lỗi và lại đề lại được bình thường nhưng trong khi làm việc máy thường bị lịm và có khi đang làm bị tắt máy luôn.
Chào cụ,

Như miêu tả của cụ, em co vai ngủ y như sau:
- bị lịm máy: cái này thì bị do động cơ hay thủy lực. Thủy lực trc đó cụ đã động gì chưa? Nếu không thì cụ kiểm soát lại phần động cơ, cụ lên máy em hướng dẫn cách vào màn hình CAT , để đọc lỗi. Là bị phân nào ( nếu bị điện cụ nhé).

- chết máy đột ngột và ko liên tục: cái này có thể hệ quả của việc lịm tai, khi bác tài cố ép tay trang hết cỡ và không nhả tay trang kịp thời. Cụ xử lí cái trên đã rồi xử lí cái thỉnh thoảng bị lịm này.

- công tắc tắt khẩn cấp: thỉnh thoảng ON bi chạm chập đâu cụ lấy sơ đồ nó về lần nhé. Khi máy bị tắt đột ngột đồng thời lỗi này có xuất hiện luôn hay ko?

Nói chung cụ tách từng phần một, nói ra hơi dài dòng, cách nhanh nhất cắm máy tính vào để kiểm tra.

E cảm ơn các cụ quan tâm.

0904560258

namhung

Tài xế O-H
Hệ thống điện đang có lỗi - khả năng chạm chập của mạch tắt máy khẩn cấp. Nếu không có sơ đô thì không lần được, nếu có thì bạn cơ thể ngắt hẳn mạch này cũng có thể giải quyết. PA 2 là xem có ai thạo máy CAT ở gần thì gọi tới thôi.

xuandai102028

Tài xế O-H
Con heo là bơm cao áp đó cụ. Báo lỗi trên màn hình có nghĩa là van mở dầu không hoạt động mà cái van điện này lại dính vào bơm cao áp nên không bán rời nên đành phải mua cả cụm đó cụ xetongtoc ạ. Nếu cụ có cao kiến gì thì góp ý cho AE cùng học hỏi nhá. Con heo này mình mua về tự ráp cụ phamtienquang ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên