Xe inova cần giúp đỡ

D
Bình luận: 5Lượt xem: 918

ducnho2008

Tài xế O-H
hôm nay e gặp một con innova đời 2011. hiện tượng của e nó là cứ thay lốp mới vào 2 bánh đằng sau thì xe chạy chưa đầy 2 tháng là đôi lốp sau bị mòn vát vào phần trong( mòn nghiêm trọng). e đánh e nó vào đo lại các góc đặt bánh xe thì kết quả cho thấy các góc đặt bánh xe( độ chụm, camber, caster,..) đều ook, lái thử thì không bị ăn lái, không rung giật vô lăng. khi đo độ trùng vết thì ở 2 bánh sau có hiện tượng chụm vào phía trước( đằng sau to hơn đằng trước gần 2cm). lái xe cho biết có một lần cầu sau bị xô vào đá. e nghi là do va chạm đó làm cho vỏ cầu bị méo và đó là nguyên nhân gây mòn mạnh lốp sau. do kinh nghiệm còn non. nên mong các cụ chém hộ e để chữa trị cho e nó.e xin cảm ơn

danht

Tài xế O-H
bác đã có thông tin quan trọng của chủ xe rồi đó, bác kích xe trên cầu và quan sát xem cầu có bị cong vênh do va chạm hay không, rồi đưa ra phươn án sửa chữa. chúc cụ thành công

toyota_vietnam

Tài xế O-H
bác có thông tin quan trọng của chủ xe rồi.theo e bác kích cầu lên kt cầu có bị cong vênh ko,cầu cong thì mình lắn lại và bác lắp vào thì nhớ chỉnh độ chụm lại là ok.chúc bác thành công.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên