Xin hoi gas đểu có làm chết lốc không

H
Bình luận: 16Lượt xem: 1,696

hoangdlna

Tài xế O-H
Em mới làm con honda acor đời 94 không hiểu sao thay lốc thay dàn nong va van tiêt luu phin lọc e cho dầu vao đầy đủ cả mà chẳng hiểu lúc làm xong thì mat rất sâu đến khi ông chủ xương đi vê thì bó lốc cháy cả măt hit luôn trươc dây thì chỉ bổ sung gá thôi vài tháng sau cũng bị như thế và e cũng dùng gas ấy nap cho con ford range ket quả cũng cháy như con honda kia mà ông chủ xưởng bảo gas mĩ xịn em cung không biết như thế nào nữa có ai mắc phải trường hợp này thì chia sẻ cho anh e rut kinh nghiệm với ạ

minhduc1208

Tài xế O-H
Ðề: Xin hoi gas đểu có làm chết lốc không

Cụ cho nhà cháu hỏi 2 vấn đề :
thứ nhất : cụ nạp gas cho 2 con xe đó theo trọng lượng nhà sản xuất hay cụ nạp gas theo áp suất?
thứ hai : cụ cho nhà cháu hỏi là cụ nạp gas mỹ là gas gì lấy ở đâu chỗ có tin tưởng không?vì hiện tại trên thị trường có rất nhiều loại gas nếu người mới vào nghề hay mua ở những cơ sở không tin cậy rất hay dính trưởng.
cụ trả lời cho nhà cháu 2 vấn đề đó rùi nhà cháu xin phép ngồi vào bàn tiếp với cụ ah :)):)):))

ford-kia

Tài xế O-H

Gas tren thị ban có rất nhiều loại,tốt co lom có nhưng lom nhiều hơn tôt,
khi ban nạp gas không dảm bao chất lượng thì đầu tiên là lóc sâu đó là các ống cao su,tiếp đến là các ron xiu,cúi cùng thay cả dàn nóng lẫn dàn lạnh,gas134a trung quốc có độ ăn mòn hóa học rất cao giá thành rẻ khoảng 1.500,000 đến 2.000.000t một bình là ban sạc tha hồ nhưng đồng thời bạn cũng nên vứt luôn dàn lạnh của bạn.thay thế mới tất tần tật sạc lại ga đức hoặc ấn hay henyweo của mĩ giá của em nó khoảng 6.500.000 chưa vat cùng với dầu lạnh tốt của nó là bạn ok ngay

hakhanh

Tài xế O-H

Chào cụ cho em hỏi là khi bị bó lốc.rồi cụ tháo lốc xuống thì tự nhiên lốc bốc khói ngi ngút phải ko ạ.nếu bị như vậy là cụ hay xem lại ga đi nhé cả dầu lạnh nữa.đó là hiện tượng của ga lởm đó.trước e cung dính rồi chủ xưởng mua ga lởm về nạp con nào là bị con đấy trừ nếu bổ xung thêm 1đến 2 lạng thì ko chết được.nhưng nhiều là xẽ toi.ê chém ko đúng mong các cụ thông cảm

hoangdlna

Tài xế O-H

đúng rồi đấy ạ lốc nóng dỏ lốc luon mà mấy cái sim ở lốc củng cháy luôn e giờ mới găp phan này mà ông chủ xưởng bảo là gas mĩ mà sao rẻ thế nhỉ chỉ hơn 2 củ thôi ah

hoangdlna

Tài xế O-H

Em tù trước tới giờ dều nạp theo nạp theo ap suất bac ạ còn gas thì chủ xưởng lấy ở đâu thì e ko biêt chỉ biêt là ông chạy vật tư bao mua gas mĩ là hơn 2 củ môt bình

hoangdlna

Tài xế O-H

E đã xử lý xong con honda roi kết quả là do gas các bác ah đừng dại ham rẻ mà tiền mất tật mang các bác nhé

minhduc1208

Tài xế O-H

Nếu như cụ nói là dùng gas dởm rồi.cụ có nói hết chi tiết đâu mà người ta trả lời chuẩn cho cụ được chứ

danong_bmt

Tài xế O-H

Có chứ bồ..gá dỏm mau đục lắm làm lock dơ,, chay lâu ngày bẩn lock làm xi lanh bị bám bẩn dần dần roi nó tòe lun cái lock,,lạnh yếu dần

ngotu89

Tài xế O-H

Ga đểu không những hỏng lốc mà còn hỏng luôn cả hệ thống lạnh nhu dây tuyo cao su xong mạt bẩn đấy nó làm tắc dàn nóng dàn lanh rồi đi cả lốc luôn đấy bạn. đã từng bị dính trưởng rồi bạn nhe.chúc thành công.

danghuudinh

Tài xế O-H

Có trường hợp ga và nhớt không hợp nhau cũng gây ra lột lốc.mở ra đen sì như bùn do ga trung quốc đó.mình thấy tận mắt rồi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên