Phải chăng chất lượng xăng ở cây xăng không bằng xăng trên diễn đàn OH?

T
Bình luận: 4Lượt xem: 707

trungshady

Tài xế O-H
Em đặt câu hỏi này không có ý xuyên tạc hay vụ khống hay vì lý do mục đích nào ngoài việc trao đôỉ với anh em thợ. Các cụ ạ, có phải dạo này các cụ được làm nhiều xe vấn đề xăng cộ không ạ.theo em thấy xưởng em tháng này làm rất nhiều và thay rất nhiều lọc xăng và bơm xăng. Chủ yếu dòng xe hàn quốc. Có xe thay lọc thì hết bệnh. Có xe phải thay cả bơm, buồn cười là có nhiều xe phải thay cả xăng. Triệu chứng thì máy yếu . Giật nhẹ hoặc galangty cao. Em hỏi 1 số khách thì đều đổ ở cùng 1 vài cây xăng. Sau khi thay xăng ở cây khác thì hết bệnh. Em ở khu vực gia lâm. Có cụ nào phân tích rõ cho em đc không ạ

wensheng

Tài xế O-H
Điều đó hoàn toàn có thể, một sô doanh nghiệp nhập xăng kém chất lượng, xăng nhập lậu không rõ nguồn gốc, xăng bảo quản vận chuyển không đúng quy định, xăng tốt pha chế nhiều chất phụ gia công nghiệp để giảm chi phí ....

trungshady

Tài xế O-H
Vậy ai phải chịu trách nhiệm hở bác. Em cũng đi xe máy. Tuần cũng hết gần trăm ngàn tiền xăng. Nếu bảo lag lũ ở quê thì em sẽ sống chung. Đằng này..

wensheng

Tài xế O-H
Vậy ai phải chịu trách nhiệm hở bác. Em cũng đi xe máy. Tuần cũng hết gần trăm ngàn tiền xăng. Nếu bảo lag lũ ở quê thì em sẽ sống chung. Đằng này..
Chả ai chịu cả, chỉ khách hàng cuối chịu thôi.... bởi lẽ để xác định và phân tích đánh giá chất lượng xăng chả phải ai cũng làm được, cũng chả làm được ngay .... Trừ khi có cả trăm người mua xăng có hoá đơn cùng đến và chứng minhcho doanh nghiệp là xăng kém thì họ mới chịu

manhcam078179

Tài xế O-H
Em thì thấy trên con wave của em vài tháng em lại mở chế ra nghịch, cọ rửa suốt ngày mà bình xăng con vẫn bẩn. Lọc gió em dùng loại tốt, gic lơ vẫn bám cặn, em cũng đoán phần nào do xăng bẩn.
Chỉ có xăng diễn đàn là uy tín và đảm bảo chất lượng, xăng của người làm kĩ thuật nó phải khác chứ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên