Bệnh mất áp của komatsu pc30uu-3

kobelcu
Bình luận: 12Lượt xem: 1,259

kobelcu

Tài xế O-H
Nhờ các bác ,các anh giúp đỡ nhà em với ,chả là thế này nhà em có nhận sửa con pc30uu-3 này ,tình trangh máy bị như thế này nhà nhà em chưa phát hiện ra nó hỏng ở đâu cả , máy nổ lên thì áp ko tải 42kg ,áp khiển 30 ,áp ls =0 , nhà cháu ga to để làm việc ,thực hiện thao tác ,ví dụ như nâng cần ,hạ cần lên xuống khoảng 2-3 lần thì tự nhiên mất áp ,nhà cháu nghĩ nó đang bị mất áp ko tải dẫn đến bị mất cả áp khiển ,khi bị mất thì chỉ có ben gạt là hoạt động đc thôi ,nhưng khi nhà cháu giảm về graty thì áp lại có ,ga to lên làm việc thực hiện các thao tác vài lần thì lại mất ,vậy nhà cháu kính mong các bậc tiền bối giúp đỡ nhà cháu với....nhà cháu xin chân thành cảm ơn

NgoHung123456

Tài xế O-H
Nhờ các bác ,các anh giúp đỡ nhà em với ,chả là thế này nhà em có nhận sửa con pc30uu-3 này ,tình trangh máy bị như thế này nhà nhà em chưa phát hiện ra nó hỏng ở đâu cả , máy nổ lên thì áp ko tải 42kg ,áp khiển 30 ,áp ls =0 , nhà cháu ga to để làm việc ,thực hiện thao tác ,ví dụ như nâng cần ,hạ cần lên xuống khoảng 2-3 lần thì tự nhiên mất áp ,nhà cháu nghĩ nó đang bị mất áp ko tải dẫn đến bị mất cả áp khiển ,khi bị mất thì chỉ có ben gạt là hoạt động đc thôi ,nhưng khi nhà cháu giảm về graty thì áp lại có ,ga to lên làm việc thực hiện các thao tác vài lần thì lại mất ,vậy nhà cháu kính mong các bậc tiền bối giúp đỡ nhà cháu với....nhà cháu xin chân thành cảm ơn
Mất áp là bao nhiêu? Bác tả tệ quá. Áp khiển 30 kg. Áp chính bao nhiêu kg? Ga nhỏ áp chính ĐK bao nhiêu ga to áp ĐK bao nhiêu? Mất áp là bao nhiêu kg? Máy hdong ntn mới biết mã tvan chứ ak.?:)

kobelcu

Tài xế O-H
Dạ nổ máy áp khiển 30kg ,áp ko tải 42kg ,áp ls =0 , áp chính 240 ,lúc đó áp LS =240 ,sau đó nhà cháu ga mức ga làm việc ,thao tác khi có tải là tự nhiên mất hết áp lúc đó áp ko tải =0 & áp khiển =0 ,máy ko hoạt động đcj ,sau đó nhà cháu cho động cơ nổ galanty thì lại có áp như trên ,nhờ các bác tư vấn dùm nhà cháu với

tuantu2503

Tài xế O-H
Kt kĩ cái khiển trước đã. Xong cái đó chắc ok luôn

NgoHung123456

Tài xế O-H
Dạ nổ máy áp khiển 30kg ,áp ko tải 42kg ,áp ls =0 , áp chính 240 ,lúc đó áp LS =240 ,sau đó nhà cháu ga mức ga làm việc ,thao tác khi có tải là tự nhiên mất hết áp lúc đó áp ko tải =0 & áp khiển =0 ,máy ko hoạt động đcj ,sau đó nhà cháu cho động cơ nổ galanty thì lại có áp như trên ,nhờ các bác tư vấn dùm nhà cháu với

NgoHung123456

Tài xế O-H
Cái đầu tiên là bác phải làm cho có khiển đã . Ko có khiển thì làm gì có áp.cho Mở khiển trực tiếp là sẽ có. Nếu mở khiển trực tiếp mà ko có thì kiểm tra lại ngăn kéo a ak.

nguyenthanhson79

Tài xế O-H
Con này nó trích áp để lấy khiển, trong khi đó áp không tải cũng =0 rồi thì lấy áp khiển kiểu gì nhỉ? kiểm tra cái vách có con van không tải đấy xem nó có vấn đề gì không

Công Tý

Tài xế O-H
Lần trước em làm 1 con nó bị ở cái van tổng và cái van triết áp (là thế này nó có cái ty ở dưới cùng có cái lỗ bé tý đấy nó mà tắc là mất áp luôn đây là em suy ra)

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên