Cần giúp đỡ máy xúc komatsu PC78US-8

binzzz_mct
Bình luận: 19Lượt xem: 2,184

binzzz_mct

Tài xế O-H
nhaf cháu có con máy xúc mua về làm nhưng không biết do cài đặt hay bị lỗi gì mà vặn cái múm chiết áp ga lên hết tầm nhưng tốc độ động cơ chỉ trên gaxenti một chút k lên hơn được, vậy có các bác trong diễn đàn hỗ trợ nhà cháu với ạ. Xin cảm ơn!

NgoHoangHa

Tài xế O-H
nhaf cháu có con máy xúc mua về làm nhưng không biết do cài đặt hay bị lỗi gì mà vặn cái múm chiết áp ga lên hết tầm nhưng tốc độ động cơ chỉ trên gaxenti một chút k lên hơn được, vậy có các bác trong diễn đàn hỗ trợ nhà cháu với ạ. Xin cảm ơn![/QUOT
chắc cụ bật vào chế độ ga tự động rồi ,cụ hoạt động tay trang xem có lên ga to ko

CHUNG HUU

Tài xế O-H
nhaf cháu có con máy xúc mua về làm nhưng không biết do cài đặt hay bị lỗi gì mà vặn cái múm chiết áp ga lên hết tầm nhưng tốc độ động cơ chỉ trên gaxenti một chút k lên hơn được, vậy có các bác trong diễn đàn hỗ trợ nhà cháu với ạ. Xin cảm ơn!
theo tôi con máy của bác đang bị lỗi phần điện rùi ,cụ thử xem trên màn hình có báo lỗi gì không nhé

binzzz_mct

Tài xế O-H
Máy k báo gì cả, e thì k biết xem thông tin máy chỉ biết là nó chỉ lên đc tầm ga làm bình thường, kéo từ khoảng giữa lên max ko thấy gì

Ga thì nó lên đc một nửa tầm ga để im một lúc tự động giảm ga bác ak

theo tôi con máy của bác đang bị lỗi phần điện rùi ,cụ thử xem trên màn hình có báo lỗi gì không nhé
Nếu lỗi thì máy phải báo chứ bác, hay hỏng núm chiết áp ga đấy nhi

binzzz_mct

Tài xế O-H
Ga tự động vẫn hoạt động bt

khi làm cụ để chế độ làm việc nào và khi làm việc máy có chế độ ga tư động không cụ
Có bác ak, e để mức ga thấp nhất làm nó vẫn bt nghỉ vài giây nó tự giảm ga, vặn lên max nó cũng tăng ga bình thường nhưng vòng tua nó k lên mức max như máy khác ý

ThuylucSaigon

Tài xế O-H
View attachment 75335
Chưa có gì rõ ràng cả...cứ phải từ từ chờ hình ảnh cụ thể đã mới nói được.
Trong khi chờ đợi lại bị ngứa miệng....vất thử cái hình coi sao, nhiều khi lại phước chủ may thầy, đoán mò cái trúng liền thì đúng là thánh cho ăn lộc.

binzzz_mct

Tài xế O-H
Trong khi chờ đợi lại bị ngứa miệng....vất thử cái hình coi sao, nhiều khi lại phước chủ may thầy, đoán mò cái trúng liền thì đúng là thánh cho ăn lộc.

View attachment 75336
Vâng để nhà cháu thử xem thế nào rồi báo các cụ sau

tvtgroup622

Tài xế O-H

View attachment 75336
Máy đang ở Chế độ làm việc bình thường

binzzz_mct

Tài xế O-H
Dạ xin lỗi các cụ ạ, sửa đc máy xong mải đi cày quá nên quên mất k vào trả lời đc ah, nhà cháu thay chiết áp ga nó lại bt rồi, cảm ơn các cụ đã tư vấn ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên