Cần giúp đỡ về lỗi túi khí

minhnhuan
Bình luận: 6Lượt xem: 1,225

auto22

Tài xế O-H
bác nói rõ hơn xe bác là xe gì. và họ mở túi khí trên ổ vô lăng hay chỗ nào trên xe bác. khi hộ hàn xong điện trở đó ráp túi khí vào , lúc bật chìa khóa lên thì đèn túi khí có sáng rồi tắt trong khoảng 6s không bác.

vungocton999

Tài xế O-H
Thế là xe bác hỏng túi khí rồi. Điện trở túi khí khoảng 2.5 ôm. Họ nối 1 điện trở tương đương để gửi thông tin về hộp điều khiển. Khi hộp nhận được tín hiệu này thì xác nhận túi khí bình thường, đèn không sáng, nhưng lúc va chạm thì cẩn thận nhé bác

auto22

Tài xế O-H
đem xe vào Gara họ không có máy chuẩn đoán mà biết được hỏng điện trở, tháo túi khí ra hàn thì cũng giỏi thật .

minhnhuan

Tài xế O-H
bác nói rõ hơn xe bác là xe gì. và họ mở túi khí trên ổ vô lăng hay chỗ nào trên xe bác. khi hộ hàn xong điện trở đó ráp túi khí vào , lúc bật chìa khóa lên thì đèn túi khí có sáng rồi tắt trong khoảng 6s không bác.
đúng rồi cụ xe captiva 2007
em nhớ không nhầm họ chỉ đấu vào sau đó bỏ nó ra và ráp vào đề máy là xe hết báo
họ lấy máy chuẩn đoán và đồng hồ ôm đo rất nâu
và từ đó tới nay xe e hết báo nỗi
cụ nào biết họ dùng 1con điện trở đó nhằm mục đích j cảm ơn các cụ

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
theo em biết thì túi khí rât it hỏng thường thì bị hỏng cáp trên vô lăng bị đứt hoặc các cảm biến khác cũng it hỏng trương hơp của bác họ ko thê hàn điện trở vào đê đánh lưa họp điều khiển trung tâm dc nếu có họ sẽ hàn điện trở trước cáp trên vô lăng nhưng làm vậy đèn báo lỗi túi khí tắt nhưng khi xảy ra va chạm túi khí sẽ ko nổ

hatranvanha69

Tài xế O-H
điện trở đó nhằm mục đích thay cho cái túi khí của bác , cái túi khí của bác có điện trở 4-8 ôm nên nó có thể dùng điện trở có giá trị tương đương thay cho túi khí

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên