Civi số sàn bị rung giật

Tu82hn
Bình luận: 8Lượt xem: 2,169

Tu82hn

Tài xế O-H
Em đang làm em civic đời 2011 số sàn hiện tượng để số 2 hoặc 3 hơi đặt chân ga vào một tí là xe giật đùng đùng đến mức người trong xe cũng phải lắc lư theo ( như kiểu gần hết xăng ấy) nhưng cứ đi nhanh nhanh lên là hết. Trước bị nhẹ em đã thay lọc xăng và lọc gió động thì khách đi dc khoảng nửa tháng lại bị giật. Hôm nay em đã thay buzi . xúc rửa bình xăng. Thay 4 cái cao áp của xe khác đang chạy bình thường qua . vệ sinh họng hút .mà vẫn ko dc. Em đã kiểm tra cả chân máy điều ok. Cắm máy tess ko thấy có lỗi gì cả.bây giờ em đang nghi bộ côn kém nên đang tính hạ số xuống thay côn . anh em nào đã làm rồi xin cho ý kiến giúp em với ạ

vutienthang

Tài xế O-H
Em đang làm em civic đời 2011 số sàn hiện tượng để số 2 hoặc 3 hơi đặt chân ga vào một tí là xe giật đùng đùng đến mức người trong xe cũng phải lắc lư theo ( như kiểu gần hết xăng ấy) nhưng cứ đi nhanh nhanh lên là hết. Trước bị nhẹ em đã thay lọc xăng và lọc gió động thì khách đi dc khoảng nửa tháng lại bị giật. Hôm nay em đã thay buzi . xúc rửa bình xăng. Thay 4 cái cao áp của xe khác đang chạy bình thường qua . vệ sinh họng hút .mà vẫn ko dc. Em đã kiểm tra cả chân máy điều ok. Cắm máy tess ko thấy có lỗi gì cả.bây giờ em đang nghi bộ côn kém nên đang tính hạ số xuống thay côn . anh em nào đã làm rồi xin cho ý kiến giúp em với ạ
Theo em bác kiểm tra bô bin đánh lửa, bô bin 1 máy nào chập trờn hoặc buzi bác có thay mới hết k ? . Em trước xem sếp e xử lý 1 con như vậy.

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Hiện tuong này có thể do côn, bó phanh hoặc máy yếu. Nếu lúc truoc bị giật bác thay lọc mà hết giật dc nửa tháng thì khả năng cao sẽ vẫn bị ở máy thôi. Bác kiểm tra buzi nó màu gì, nghi ngờ thì muon ca bobin và buzi của xe khác qua. Vệ sinh sạch kim phun và dùng đồng hồ đo áp xăng để loại trừ hệ thống nhiên liệu. Quan sát data của các cảm biến, nhất là luu luongj gió, cần thiết mượn cái, khác. Và quan trọng bác dùng q1miếng thép mỏng bịt đường gió của van EGR để loại trừ vì xe này hay bị kẹt van. Chúc bác chóng tìm dc bệnh

Q.Vinh

Tài xế O-H
theo như bạn mô tả, đã thay bugi, thay dây pin cao áp, vệ sinh bình xăng, vệ sinh bướm ga, test không báo lỗi, khi vận tốc ổn định thì xe không bị rung giật. như vậy khả năng bo máy được loại trừ. ban kiểm tra kỹ ở phần chân ban dap con, heo trên va heo duoi co bi xi dau khong, kha nang cay ti cua ban dap con dieu chinh chua hop ly.

Tu82hn

Tài xế O-H
Cám ơn các anh đã nhiệt tình giúp đỡ .em đã hạ số xuống để kiểm tra côn thấy bàn ép và bánh đà điều bị cháy loanh nổ .côn cũng kém rồi nên quết định thay toàn đồ chính hãng luôn cho lành.sau khi lắp lên đi thử thì bệnh hết hẳn nên đã giao xe cho khách đi thử mấy ngày xem có bị lại như thế ko nếu hết thì đúng là em đó bị côn

namdinhautocar

Tài xế O-H
Bác kiểm tra kỹ lại xem nó ở máy hay số để làm công tác khoanh vùng cho chuẩn. Cảm nhận động cơ tn mạnh yêu ở các chế độ tải khác nhau có giật ko....

Tu82hn

Tài xế O-H
Hôm nay khách đến và phản hồi rất tốt xe ko còn hiện tượng giật nữa .côn nhẹ chạy thoát xe. Có lẽ em nó đã dc khắc phục rồi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên