Civic 2011 bị rung bên phụ khi đạt tốc độ ~80km/h

ndquyen2407
Bình luận: 2Lượt xem: 811

ndquyen2407

Tài xế O-H
Chào các bác, xe e 1.8AT 2011
Hôm em đi Nam Định, chạy cao tốc thấy có bệnh như sau
Khi tăng tốc đạt đến 80-85km/h thì phía bên phụ phía trước bắt đầu rung bần bật, e ngồi phía lái cũng cảm thấy rõ luôn, nhả ga ra thì hết rung, đệm ga tiếp thì lại rung (tốc độ chênh nhau k đáng kể vẫn trong dải 80-85)
Đạp thêm ga đến tầm 90-100 đi 1 đoạn nó lại êm hoặc tự dưng nó lại hết rung. thấy êm êm đến đoạn qua Cầu Giẽ e nhấn ga lên 110 chỉ hơi rung rung nhẹ
Khi giảm ga và tăng lại đến tầm 80-85km/h lại cảm thấy rung mạnh như cũ.
Các cao nhân ai đã bị tương tự và cách xử lý ra sao ạ? Em ở Hà Nội, cảm ơn các cụ đã đọc bài!
Ngày 16/3 em mang đi cân bằng động 4 lốp, bị lệch nhẹ + bảo dưỡng cụm phanh trước.
Làm xong lúc đi test xe cảm nhận bệnh vẫn y nguyên. Lên ga tầm trên 60 là bắt đầu thấy rung. Chuyển sang N hoặc nhả ga ra lại hết ngay.
Chỗ làm cân bằng động lại không ktra đc nên đánh xe đến gara ktra. Sau 1 hồi xem và thử, gara báo có tiếng kêu trong moay ơ phải + hộp số có tiếng kêu, cỡ kim loại va vào nhau, cần hạ số bổ ra check mới kết luận được. E thấy sai sai, cũng lên hội Civic tham khảo anh em đa phần bảo do lap trong.
Nhờ các ae tư vấn, ae nào xử lý đc thì tốt quá ạ

chu_thodien

Tài xế O-H
Xe của bác khả năng sẽ có lốp dự phòng đúng không ạ? Nếu có bác thử tháo bánh bên phụ ra rồi lắp bánh dự phòng vào, cất bánh bên phụ vào cốp. Bác thử chạy lại xem có sự thay đổi gì không nhé. Ở đây em chỉ nói thay đổi chứ không hết, có thể là rung nhẹ hơn, rung ở tốc độ cao hơn hay rung ở tốc độ thấp hơn. Hay đẹp nhất là hết rung thì bác lên đây update lại kết quả, anh em tư vấn bác tiếp ạ.
Nếu không có gì thay đổi, tốt nhất bác nên mang vào hãng để check.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên