Đấu quạt động cơ theo nhiệt độ Daihatsu

quangdang
Bình luận: 7Lượt xem: 1,254

quangdang

Tài xế O-H
E chào các cụ O - H tình hình là E có con Daihatsu đời cổ loại này không nhiều nên E ko có kiến thức tổng quát về xe. Tình hình E nó là máy cơ 100%. Mà chủ xe bắt E đấu quạt động cơ theo nhiệt độ, mà từ trước giờ loại này E chỉ thường đấu tắt, làm E loay hoay mãi không đấu được. Cụ nào có cao kiến chỉ giúp E với. E cám ơn

mai2710abc

Tài xế O-H
cái này bác phải có 1 bộ role nhiệt như của dàn lạnh ấy nhưng mà cái này cho chỉnh nhiệt độ từ 80-110oC thì nó đóng còn thấp hơn thì nó ngắt rùi đấu như bt

quangdang

Tài xế O-H
Theo cụ mai2710abc. Nếu đấu theo cách của cụ thì nhiệt độ động cơ phải rất nóng. Nhiều con sôi nước mà quạt không quay. E cũng đã đấu theo cách này dùng cảm biến nhiệt độ loại 2 chân nắp trên đường dẫn nước của hệ thống nước làm mát động cơ

OtoHuuKim

Tài xế O-H
mua cục báo nhiệt độ ,loại xài biến trở nhiệt bên trong, đấu thêm cục rowle 5 chân nữa là ok, cứ nóng lên là quạt chạy

mai2710abc

Tài xế O-H
Theo cụ mai2710abc. Nếu đấu theo cách của cụ thì nhiệt độ động cơ phải rất nóng. Nhiều con sôi nước mà quạt không quay. E cũng đã đấu theo cách này dùng cảm biến nhiệt độ loại 2 chân nắp trên đường dẫn nước của hệ thống nước làm mát động cơ
thì bác đấu theo cái đó cũng được nhưng cái báo nhiệt lên taplo có ảnh hường k hả bác
cái nhiệt độ làm việc tốt của động cơ là từ 85-105 oC nhé chứ sôi nước mà quạt không quay thì là do cơ cấu không làm việc

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên