Dây ga trên 1 số dòng xe của yamaha

phuviet91
Bình luận: 8Lượt xem: 7,760

phuviet91

Tài xế O-H
Con xe Exci cua em có 1 dây ga thôi mà. Bữa nay e đi theo cụ để chăm sóc cho cục cưng của em.hehe:))

em có biết gì đâu,trình độ a b thui,cái gì không biết thì hỏi anh em,cái gì mình biết thì share.=d>
em tưởng bác Namtv làm oto chứ,em thấy bác quan tâm mảng xe máy ghê:D

namtv

Tài xế O-H
Em vẫn làm bên o tô mà. Hehe mục oto trên diễn đàn em bị đá nên phải nhảy qua xe máy kiếm ăn nè. :-D
Em mua xe năm 2009, em nhờ cụ chỉ bảo ạ.
Ah cụ đang học sửa ô tô mà, sao rành về xe máy vậy :D

phuviet91

Tài xế O-H
Em vẫn làm bên o tô mà. Hehe mục oto trên diễn đàn em bị đá nên phải nhảy qua xe máy kiếm ăn nè. :-D
Em mua xe năm 2009, em nhờ cụ chỉ bảo ạ.
Ah cụ đang học sửa ô tô mà, sao rành về xe máy vậy :D

em đang học oto năn 2 ,nhưng mở cái tiệm sửa xe gắn máy thuê thợ làm chơi ,nên cũng biết tí chút.:D:D:D:Dhỳ(được như bây giờ là cũng là sự chia sẻ nhiệt tình và giúp đỡ của a em O-H rất nhiều bác Nam à)

daica1982

Bán Chuyên
Hôm nay tình cờ em mới biết là trên 1 số dòng xe của yamaha (exciter,nowvo lx..)đều có 2 dây ga dẫn tới bộ chế hòa khí(bình xăng con) .và cấu tạo của nó ra sao? mong các bác chém thật nhiệt tình:)):))

hai dây ga ,1 có chức năng kéo,1 có chức năng hồi,tăng độ chính xác cho bướm ga.

conlaigisauconmua

Tài xế O-H
2 CÁI SỢI ĐÓ CÓ NGƯỜI NÓI 1 SỢI KÉO GA CÒN 1 SỢI KÉO TPS MÀ THEO E THÌ CHẮC LÀM 1 THÊM SỢI DỰ PHÒNG THÔI VÀ 1 SỢI KÉO CÒN 1 SỢI TRẢ VỀ
[MERGETIME="1423877520"][/MERGETIME]
BỮA TRƯỚC CÓ THAY CO 1 ANH GẦN NHÀ CHỈ DÙNG 1 SƠI CHÍNH THÔI VẪN CHẠY ẦM ẦM, NHẸ GA HƠN 2 SỢI NỮA LÀ
[MERGETIME="1423877526"][/MERGETIME]
BỮA TRƯỚC CÓ THAY CO 1 ANH GẦN NHÀ CHỈ DÙNG 1 SƠI CHÍNH THÔI VẪN CHẠY ẦM ẦM, NHẸ GA HƠN 2 SỢI NỮA LÀ

ltt1987

Tài xế O-H
Hệ thống yamaha jet fi có 2 bướm ga , 2 mạch gió chính và phụ, để sử dụng 4 chế độ khi chạy: Ralenti - nhớm ga - mở rộng ga - đóng ga dột ngột. Do đó có 2 dây ga để điều khiển 2 bướm ga. TRang bị đầu tiên cho xe tay ga nozza năm 2011. Tham khảo chi tiết blog xe cộ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên