đèn báo cho xe tay ga scr

V
Bình luận: 3Lượt xem: 2,702

vuthanhhuan

Tài xế O-H
Mình có một thắc mắc xin nhờ các bạn chỉ giáo giúp! Mình mới mua một con SCRi màu trắng thì được nhân viên tư vấn là xe loại này ko có đèn báo bình yếu, mà khi hết bình là phải đẩy bô. Họ đề nghị mình gắn một loại Chip có đèn báo khi IC hay mạch có vấn đề thì báo đèn đỏ còn hết bình thì báo đèn xanh hoặc nhấp nháy đèn . Nó dùng thay cho đèn đồng hồ của xe . Vậy có ai sử dụng loại Chip như mình ko ?

shockchovui

Tài xế O-H
Mình có một thắc mắc xin nhờ các bạn chỉ giáo giúp! Mình mới mua một con SCRi màu trắng thì được nhân viên tư vấn là xe loại này ko có đèn báo bình yếu, mà khi hết bình là phải đẩy bô. Họ đề nghị mình gắn một loại Chip có đèn báo khi IC hay mạch có vấn đề thì báo đèn đỏ còn hết bình thì báo đèn xanh hoặc nhấp nháy đèn . Nó dùng thay cho đèn đồng hồ của xe . Vậy có ai sử dụng loại Chip như mình ko ?

em cũng có nghe như vậy ? bác nào có xài goài cho anh em ý kiến nhen . SCR hết bình thì chĩ còn kêu Dịch vụ Cứu hộ 24/7 cua HUI-BICAR thui . :69::69::69:

ot2

Tài xế O-H

chào bác, xe scr sử dụng hệ thống phun xăng điện tử nên sẽ có bơm xăng, mà khi bình yếu thì bơm xăng ko chạy được ==> chỉ còn nước đẩy bộ
về vấn đề báo hư bình hay IC, mạch thì e cũng chỉ biết có báo điện áp bình thôi, chứ còn báo IC , mạch khi có sự cố thì hiện giờ chịu thua .
Trên đồng hồ xe src có 1 đèn kiểm tra ht phun xăng, khi bác bật công tắt máy, đèn sẽ sáng liên tục ( h ình như khoảng 2s) sau đó là tắt liền, nếu nó báo như vậy thì xe bác đã ok để khởi động, còn nếu nó sáng theo kiểu khác ( nhấp nháy, sáng ít, sáng nhiều ) thì có thể xe bác đã bị sự cố j đó, lúc đó bác nên mang đến thợ có kinh nghiệm về phun xăng để xử lý

Noveboy

Tài xế O-H
Đơn giản thôi ! đèn check kiểm tra hệ thống mà , thông thường phải sáng xong bạn mới được đề đấy vì lúc ấy mới đủ áp cho kim phun . còn lúc nao yếu ắc quy thì bạn bấm còi thì bít ngay làm jì phải lắp cảnh bao làm gì . Bài làm tiền đấy

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên