DOOSAN 55 bị lái nặng

hieukbis
Bình luận: 10Lượt xem: 3,008

hieukbis

Tài xế O-H
Các tiền bối cho Em hỏi.
em có con máy DOOSAN 55 đời 2006 bị lái rất nặng ai đã bị như vậy rồi chỉ cho cách khắc phục với ạ

DX55 HAY DX55W??

Son.haidung

Tài xế O-H
Xong rồi. Máy của ông anh nhà mình. Đo ap bơm ok xuống tận bót lái. Đo áp đầu ra bot xuống xi lanh mất áp = kẹt bot lái. Khép chủ con nhà bà đề nhé ok

PHUONGEM36

Tài xế O-H
Các tiền bối cho Em hỏi.
em có con máy doosan 55 đời 2006 bị lái rất nặng ai đã bị như vậy rồi chỉ cho cách khắc phục với ạ
CÓ 4 NGUYÊN JNHÂN SINH RA LÁI NẶNG; 1 BƠM KÉM, 2 BÓT LÁI, 3; VAN ĐINH ÁP BÓT LÁI.4;CỔ GÓP TRUNG TÂM
1;BƠM KÉM, BÓT KÉM. NGUỘI ĐÁNH LÁI TỐT NÓNG LÊN ĐÁNH SẼ RẤT NẶNG LÁI
2; VAN BÓT LÁI KÉM LÁI SẼ NẶNG LUÔN
3 CỔ GÓP KÉM BÁC ĐÁNH LÁI SẼ KHÔNG ĂN LÁI ĐÂU, VÔ LĂNG QUAY TRÒN NHƯNG LÁI KHÔNG ĐI
-CHÚC CỤ NHANH SỬA ĐƯỢC MÁY

nhacgtk48

Tài xế O-H
CÓ 4 NGUYÊN JNHÂN SINH RA LÁI NẶNG; 1 BƠM KÉM, 2 BÓT LÁI, 3; VAN ĐINH ÁP BÓT LÁI.4;CỔ GÓP TRUNG TÂM
1;BƠM KÉM, BÓT KÉM. NGUỘI Đ
Không bơm thì bót cụ chống nổi lốp trước lên đánh lái xem có nặng không

ÁNH LÁI TỐT NÓNG LÊN ĐÁNH SẼ RẤT NẶNG LÁI
2; VAN BÓT LÁI KÉM LÁI SẼ NẶNG LUÔN
3 CỔ GÓP KÉM BÁC ĐÁNH LÁI SẼ KHÔNG ĂN LÁI ĐÂU, VÔ LĂNG QUAY TRÒN NHƯNG LÁI KHÔNG ĐI
-CHÚC CỤ NHANH SỬA ĐƯỢC MÁY
Ngày trước e có làm con xe lu rung. Nó không nặng mà nhẹ hều. Đánh lái không có cảm giác. Nguyên nhân rất oái ăm. Không biết bac nào gặp trường hợp này chưa.

komatls

Tài xế O-H
Không nhầm thì quay toa, ben, trợ lực lái là chung một bơm. Vì thế nếu bơm này kém thì cả ba đều yếu theo, còn nếu chỉ bị nặng lái không thì ở trong bót lái có một cái val đặt áp, thường thì căn thêm một cái đệp khoảng 1mm là ok bạn ạ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên