Help! Hiện tượng bó máy trên máy ủi Komatsu D41p-6 cần giúp đỡ!

G
Bình luận: 16Lượt xem: 3,779

giang.tvt

Tài xế O-H
Các bác cho em hỏi: con máy ủi D41p-6 ở chỗ e bị bó máy. Khi tháo máy ra thì phát hiện Pittong máy 1,2,4,6 bị hỏng phần dẫn hướng, các xéc măng dầu bị kẹt với rãnh pittong, xi lanh bị xước. Máy 3, 5 thì bình thường. Với tình hình như thế các bác cho e hỏi là những nguyên nhân gì gây ra như thế. Có khả năng do thiếu nước làm mát ko?

thayboixemvoi

Bằng lái hạng Dê
Ðề: Help! Hiện tượng bó máy trên máy ủi Komatsu D41p-6 cần giúp đỡ!

Các bác cho em hỏi: con máy ủi D41p-6 ở chỗ e bị bó máy. Khi tháo máy ra thì phát hiện Pittong máy 1,2,4,6 bị hỏng phần dẫn hướng, các xéc măng dầu bị kẹt với rãnh pittong, xi lanh bị xước. Máy 3, 5 thì bình thường. Với tình hình như thế các bác cho e hỏi là những nguyên nhân gì gây ra như thế. Có khả năng do thiếu nước làm mát ko?

Mời Mụ Thủy vào chiến đê........

Thiếu nước thì có thể nhưng quá nóng thì chắc chắn roài! Cụ cho hỏi: bạc biên, bạc chính có vín đề gì không ợ???

thienhoa_auto

Tài xế O-H

Có khi nào vấn đề nằm ở hộp số không các cụ xe máy công trình nhỉ , làm cho tua máy thường xuyên cao quá.có thể do cháy côn , bơm yếu , tắc lọc , thiếu nhớt hộp số.

Hoàng Nhật

Tài xế O-H

Bác nói vây theo em nghĩ là bị rò rỉ ỏ dâu nên hêt nc ở hệ thống làm mát dẫn tới bó máy

giang.tvt

Tài xế O-H

Dạ thưa các bác hệ thống nước làm mát đều đầy đủ, ko bị tắc ở đâu cả. mà em nghĩ nếu do nước làm mát thì nó sẽ bị cả 6 máy chứ ạ. các bac xem có thể là do hệ thống bôi trơn ko à.

congphong86

Tài xế O-H

Nếu thiếu áp suất bơm nhớt thì có khả năng 6 máy cũng sẻ bị như thế, chứ đằng này=p~=p~
Nhu vay la may cua cu bi hien tuong nong may roi,cu kiem tra lai ap suat bom nhot xem
Em cũng đồng quan điểm với cụ là như thế và còn 1 lưu ý nữa là vấn đề tay biên nếu nó bị vênh thì sao nhỉ??:105::105:
Bạc ắc pittong cua bác hỏng rồi.

Hoàng Nhật

Tài xế O-H

Ở dưới dáy pitton có những vòi phun dầu dể làm mát pitton bác k/t xem có bị tắc vòi phun này k

khoinguyen_hp2012

Tài xế O-H

Nếu thiếu áp suất bơm nhớt thì có khả năng 6 máy cũng sẻ bị như thế, chứ đằng này=p~=p~

Em cũng đồng quan điểm với cụ là như thế và còn 1 lưu ý nữa là vấn đề tay biên nếu nó bị vênh thì sao nhỉ??:105::105:
vênh thì nó lai thò tay biên bắt tay lái xe thôi.hehe:)).

hoangthanhhp

Tài xế O-H

Có nhiều nguyên nhân gây nên hiện tượng bó kẹt xecmang, nhưng thông thường thì có 4 nguyên nhân chính:
1 Hệ thống làm mát [ kém, hỏng]
2 Hệ thống bôi trơn [ kém ]
3 Chất lượng dầu bôi trơn
4 Áp suất khí cacte lớn

tathanhluank55

Tài xế O-H

Bác à.kiêm tra bac biên và bac balyê ,bom nhot',cò nhot' các máy bó sem cÓ sao không? Nêu bình thuong thì máy bác bó máy do thiéu nuoc ÐÓ. Không phãi do dâu bôi trõn Ðâu. Thiú nuoc' thì máy I thuong bÓ 2máy. Máy V thì 3 hay 4máy. Bác kiêm tra hê thông làm mát Ði.

uchidahd

Tài xế O-H

Chắc chắn là do hệ thống làm mát. Nó bó 4 máy là chết toi rùi. Sao bó dc cả 6. Có những con máy bó 1 qủa dã chết . Quan trọng là phát hiện kịp thời

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên