Hyndai i20 lock máy lạnh chảy nhớt

T
Bình luận: 10Lượt xem: 2,607

tonybeckham

Tài xế O-H
Tui có con xe Huyndai i.20 - 2012, tuần rồi tui phát hiện chỗ để xe có 1 vũng nhớt nhỏ, khi thử tay thì chắc chắn là nhớt nhưng ko có mùi gì.
Sau khi vào gara kiểm tra thì phát hiện có nhớt chảy ra từ cái lỗ dưới lốc lạnh có miếng cao su màu xanh lá (xem hình). Thợ nói ko khắc phục được mà phải thay nguyên lốc lạnh, giá hơn chục chai, nghe xót quá lên đây nhờ các bạn hoặc ae nào đã trải qua tình huống tương tự giúp tui chữa trị.
Hiện tại xe vẫn hoạt động bt và máy lạnh vẫn lạnh, ODO dưới 30.000km.
Cũng xin nhờ các bạn giới thiệu giùm gara uy tín ở SG, chuyên về máy lạnh dòng huyndai giúp tui gấp với.
Tết nhất đến nơi mà xe hư rầu thúi ruột...

OneKey

Tài xế O-H
Em nghĩ bác bỏ gara đó đi. Dẻ khách đó. Bác lau sạch... theo doiz chảy nhiều ko. Ra ngoài thay con ốc đó là đc mà.

tonybeckham

Tài xế O-H
Cảm ơn các bác đã tư vấn, tui đỡ lo phần nào...
Nhờ các bác chỉ giùm nơi nào ở Sài gòn làm tốt chuyện này giúp tui với, hoặc bác nào rành làm giùm luôn hộ đặng chạy xe chơi tết đc yên tâm...

thaoden

Tài xế O-H
nếu xe vẫn lạnh bt thì lốc lạnh vẫn còn xài tốt, nghi ngờ nhớt chỗ khác văng đến.
Bác theo dõi xem khi chạy lạnh có vấn đề gì khác không?

tonybeckham

Tài xế O-H
nếu xe vẫn lạnh bt thì lốc lạnh vẫn còn xài tốt, nghi ngờ nhớt chỗ khác văng đến.
Bác theo dõi xem khi chạy lạnh có vấn đề gì khác không?

Tui đã kiểm tra kỹ rồi bác, chắc chắn là cái van đó (lau thật sạch, nổ ấm máy rồi kiểm tra thấy dầu rịn ra).
Hiện tại máy còn lạnh tui nghi là do trong máy còn gaz, chắc đôi ba bữa nữa là tèo...

thaoden

Tài xế O-H
Tui đã kiểm tra kỹ rồi bác, chắc chắn là cái van đó (lau thật sạch, nổ ấm máy rồi kiểm tra thấy dầu rịn ra).
Hiện tại máy còn lạnh tui nghi là do trong máy còn gaz, chắc đôi ba bữa nữa là tèo...
LẠnh chạy bằng khí nén, chỉ rò rỉ rất nhỏ thì khí gas đã thoát hết, còn cái chỗ rịn dầu, nếu từ lốc thì nó đã hết lạnh rồi.
Bác đữa xe chỗ khác kt thử xem kết quả thế nào

tonybeckham

Tài xế O-H
Hôm rồi có ghé gara Thanh phát, TB, thợ nói thay cả lốc lạnh là 9 củ chứ ko có phụ tùng, căng quá...
Để chiều ghé Viettlot làm vài tờ xem có kéo lại đc ko...

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên