Kia morning nổi đèn check

anan_papo
Bình luận: 14Lượt xem: 4,315

anan_papo

Tài xế O-H
E chào các bác.hum nay e làm một e kia morning đời 2007 số tự động.e nó bị nổi đèn check.e dùng x431 đọc thì ra lỗi P0700 transmission control system và P0720 output speed circuit và P0741 torque converter clutch circuit performance/stuck off.e ra kiểm tra bộ phận liên quan tới hộp số.kiểm tra dầu số thì thấy nhiều.e hút bớt ra.nhung e vẫn o biết lỗi P0700 là nguyên nhân ở đâu.tại phải giao xe cho khách đi có việc nên e tạm xoá lỗi.mong a e có kinh nghiệm chỉ bảo.thank các bác.

HOANTCNA

Tài xế O-H
P0700 la do hộp dkhs báo về hộp đkđc rôi hộp động cơ nó báo đó bác ,bác kiểm tra lại cb tốc độ .p0700 la lỗi cb tố độ đó ah

auto22

Tài xế O-H
Khi bị những lỗi này xe chạy bình thường hay có hiện tượng gì khác bác có thể kể cho anh rõ hơn được không, nó là lỗi quá khứ hay hiên tại.

lethuyen13

Tài xế O-H
P0700 là lỗi hệ thống điều khiển hộp số bác ạ. Kiểm tra lại các hệ thông điều khiển và các cảm biến trong hệ điều khiển

binhoto92

Tài xế O-H
Lỗi p0700 hệ thống điều khiển hộp số (lỗi mạch yêu cầu đèn báo lỗi sự cố(MIL) của hệ thống điều khiển hộp số.)
p0720 lỗi cảm biến tốc độ đầu ra của hộp số. p0741 lỗi thuộc hệ thống sang số. có thể là lỗi hoạt động của cuộn dây điều khiển li hợp hoặc kẹt van. Còn lỗi p0700 theo em đã làm thì thấy ko quan trọng.
E đa làm lỗi p0700 trên xe ford FIESTA kèm theo lỗi cảm biến tốc độ đầu vào e ko nhớ mã đầu vào. Khi bị lỗi này con ford có hiên tượng là vào số D một lúc xe mới bắt đầu lăn bánh + rung giật. Làm xong cảm biến xóa cả 2 lỗi xe chạy ngon ko vấn đề gì hết.
cho nên cụ cứ tập trung mấy lỗi kia đi. Có gì sai các cụ chém nhiệt tình nhé.

dungtt

Tài xế O-H
Hôm nay ngồi hầu chuyện bác anan_papo tại quán cháo gà thì em thấy có lỗi cẩm biến tốc độ đầu ra là khả năng cao nhất, vì trong trường hợp này em 1 phần vẫn nghĩ là lỗi ảo. nghe nói xe vẫn hoạt động rất bình thường

anan_papo

Tài xế O-H
Thông báo các bác là khi có lỗi xe vẫn chạy bình thường chuyển số bình thường.e chỉ xả bớt dầu và xoá lỗi cho e nó.còn chưa làm gì thêm.do phải giao xe nen o kiểm tra được gì.e đang xem nó có báo lỗi nữa không để tính tiếp phương án.hôm nay ngồi với bác dungtt cũng trao đổi về e nó.e theo dõi nếu có tin tức gì e sẽ lên xin ý kiến các bác.

bungati2012

Tài xế O-H
Thông báo các bác là khi có lỗi xe vẫn chạy bình thường chuyển số bình thường.e chỉ xả bớt dầu và xoá lỗi cho e nó.còn chưa làm gì thêm.do phải giao xe nen o kiểm tra được gì.e đang xem nó có báo lỗi nữa không để tính tiếp phương án.hôm nay ngồi với bác dungtt cũng trao đổi về e nó.e theo dõi nếu có tin tức gì e sẽ lên xin ý kiến các bác.

theo em thì nó không phải là lỗi ảo,mà là lỗi tức thời khi cảm biến nhận được một sai sót trong bộ chấp hành
nguyên nhân theo em có thể là do dầu hộp số.mà dầu này thay lâu chưa cụ ,chưa thì lên thay và vệ sinh lọc đi ạ
P0700 là lỗi hệ thống điều khiển hộp số
p0720 lỗi cảm biến tốc độ đầu ra của hộp số
p0741 lỗi mạch điều khiển li hợp mô mem xoắn có hiệu xuất thấp hay bi kẹt khi mở

manhhung117

Tài xế O-H
Trước em cũng có làm mấy con Kia Morning lỗi hộp số, nhưng đa phần hiển thị mấy lỗi trên đều là do dầu hộp số lâu ngày không thay bị bẩn, chỉ cần vệ sinh lại, thay dầu hộp số mới là được. Không biết xe bác đi bao nhiêu lâu rồi chưa thay dầu hộp số? Còn nếu đi xe vẫn bình thường, sang số không rung giật gì, em dự là dầu bẩn nên báo lỗi.

mr.viet

Tài xế O-H
Tình hình là mjh cũng đang vấp phải vấn đề tương tự nhưng em nó là kia moning đời 2004 tình trạng là k đi đk chỉ còn mỗi số lùi còn có cảm giác bám số đưa xe Lên cầu thì vẫn thấy chuyển động.lỗi của nó là p0720/ P0705 và P0741 k biết là nguyên nhân suất phát từ đâu mong các cụ có kinh nghiệm chỉ giáo giùm.em cảm ơn...

quytruong1990

Tài xế O-H
Bác xử lý lỗi tín hiệu tốc độ đầu ra trước đã, tháo đáy vệ sinh lọc, van thay dầu số thử xem . tôi gặp 1 con như thế nhưng ko có lỗi p0700

AutoLink

Tài xế O-H
Tình hình là mjh cũng đang vấp phải vấn đề tương tự nhưng em nó là kia moning đời 2004 tình trạng là k đi đk chỉ còn mỗi số lùi còn có cảm giác bám số đưa xe Lên cầu thì vẫn thấy chuyển động.lỗi của nó là p0720/ P0705 và P0741 k biết là nguyên nhân suất phát từ đâu mong các cụ có kinh nghiệm chỉ giáo giùm.em cảm ơn...
xe moring đời này thì khả năng cao là mòn bố, bác hạ hộp số, tháo, thay bố là được

HuyautoNA

Tài xế O-H
E chào các bác.hum nay e làm một e kia morning đời 2007 số tự động.e nó bị nổi đèn check.e dùng x431 đọc thì ra lỗi P0700 transmission control system và P0720 output speed circuit và P0741 torque converter clutch circuit performance/stuck off.e ra kiểm tra bộ phận liên quan tới hộp số.kiểm tra dầu số thì thấy nhiều.e hút bớt ra.nhung e vẫn o biết lỗi P0700 là nguyên nhân ở đâu.tại phải giao xe cho khách đi có việc nên e tạm xoá lỗi.mong a e có kinh nghiệm chỉ bảo.thank các bác.
Có cái data list vẫn dễ chém gió hơn cụ ạ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
P0720, P0705, P0741 là gì? Không nói rõ ai dám chỉ cho bác được

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên