Kinh nghiệm tháo lắp cơ cấu phanh tay nằm trong xi lanh sau Daewoo Laccetti cdx .

M
Bình luận: 8Lượt xem: 7,054

sirduyduc

Tài xế O-H

Khi cần sử dụng phanh tay, người điều khiển khóa đường ống dẫn khí nén đến buồng áp suất, màng cao su của buồng áp suất không bị áp suất của khí nén tác động nên chiều dài của lò xo giãn ra tác động lên các chi tiết liên kết làm cho má phanh cùng guốc phanh ép sát vào tang trống hãm ôtô chuyển động.
Khi không cần sử dụng, người điều khiển mở khóa khí nén sẽ tràn vào làm tăng áp suất trong buồng áp suất, các cơ cấu liên kết tác động theo làm cho các má phanh tách khỏi tang trống, như vậy ôtô có thể di chuyển động được.
cụ có thể tham khảo theo bài sau:
http://www.oto-hui.com/diendan/f318/hu-hong-cua-phanh-cach-thao-lap-va-sua-chua-166748.html

tuanhaitin

Tài xế O-H
- Cụ SIR ơi, Bác chủ hỏi phanh tay xe du lịch mà cụ đưa phanh tay xe tải vào làm gì.

- Em không có tài liệu về Lacetti nhưng nếu nó là phanh tay kết hợp với phanh đĩa thì nó sẽ như thế này. Khi đạp phanh thì pitong sẽ chuyển động tịnh tiến ra ép vào má phanh... đến đĩa phanh. Khi đó cơ cấu phanh tay sẽ chuyển động quay, mục đích là khử khe hở khi bố mòn (giống như tăng thắng tay tự động vậy). Vì lý do đó mà khi tháo pitong ra thì ta phải xoay mới lấy pittong ra được. Em nói hơi lủng củng, nếu có heo thắng thực tế thì nhìn vào hiểu liền.:)

rongbay98

Tài xế O-H
Ðề: Kinh nghiệm tháo lắp cơ cấu phanh tay nằm trong xi lanh sau Daewoo Laccetti cdx .

Nhờ các cụ có kinh nghiệm cho e biết tại sao khi sửa chữa phanh thì phải chèn chân phanh vậy. cảm ơn các cụ

bungati2012

Tài xế O-H
Ðề: Kinh nghiệm tháo lắp cơ cấu phanh tay nằm trong xi lanh sau Daewoo Laccetti cdx .

Nhờ các cụ có kinh nghiệm cho e biết tại sao khi sửa chữa phanh thì phải chèn chân phanh vậy. cảm ơn các cụ

câu hỏi này theo em thì cụ nên đọc thật kĩ cấu tạo chi tiết của hên thống phanh dầu ạ
cụ sẽ tìm dc nguyên nhân và kinh nghiệm lớn đấy.

bungati2012

Tài xế O-H

câu hỏi này theo em thì cụ nên đọc thật kĩ cấu tạo chi tiết của hên thống phanh dầu ạ
cụ sẽ tìm dc nguyên nhân và kinh nghiệm lớn đấy.

tuananh0589

Tài xế O-H

Cảm ơn bác nha.e tìm mãi về bọn này trên mạng mà không có.quý nhất là có của xe transit ....không biết ai có cách sửa phanh tay của phanh đĩa không nhỉ ?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên