Lacetti nhập có tiếng gõ cạch cạch ở động cơ

K
Bình luận: 16Lượt xem: 4,654

khoinguyen211214

Tài xế O-H
Chào tất cả các cụ.mong các cụ trợ giúp e với nhất là các cụ làm về dòng xe này chém nhiệt tình giúp e.con lacetti nhập 2010 vào xưởng tình trạng là bị ăn nhớt máy kêu cạch cạch rất khó chịu e đã bổ máy thay xéc măng , phớtgit , rà xupáp sau đó căn chỉnh khe hở xupap hút 0,15 -0,25 .xả 0,2-0.25.lắp vào nổ lên vẫn kêu nhử cũ .nghe kĩ thì như tiếng gõ biên hay ắc pitong.tháo ra kiểm tra lai tay biên với ắc thì ko thấy dơ tí nào .e đã vệ sinh kĩ đường dầu .van điều khiển cam , kim phun , thay buzi vậy mà vẫn kêu vậy .đạp ga lên 1500 là ko kêu chạy trên đường vẫn lướt ko có tiếng kêu.để garangti thì kêu to lấm cách 20m vẫn nghe thấy .các cụ chém gium e vói.nó vật e 1 tuần nay rồi.thank các cụ trước

kenlytran88

Tài xế O-H
Chào tất cả các cụ.mong các cụ trợ giúp e với nhất là các cụ làm về dòng xe này chém nhiệt tình giúp e.con lacetti nhập 2010 vào xưởng tình trạng là bị ăn nhớt máy kêu cạch cạch rất khó chịu e đã bổ máy thay xéc măng , phớtgit , rà xupáp sau đó căn chỉnh khe hở xupap hút 0,15 -0,25 .xả 0,2-0.25.lắp vào nổ lên vẫn kêu nhử cũ .nghe kĩ thì như tiếng gõ biên hay ắc pitong.tháo ra kiểm tra lai tay biên với ắc thì ko thấy dơ tí nào .e đã vệ sinh kĩ đường dầu .van điều khiển cam , kim phun , thay buzi vậy mà vẫn kêu vậy .đạp ga lên 1500 là ko kêu chạy trên đường vẫn lướt ko có tiếng kêu.để garangti thì kêu to lấm cách 20m vẫn nghe thấy .các cụ chém gium e vói.nó vật e 1 tuần nay rồi.thank các cụ trước
Mai cụ giúp em 1 việc. Cắm cho em cái bơm xăng ngoài và xăng ngoài vào cụ nhé

thaiquangan.hp83

Tài xế O-H
Cho e hỏi xe cua bac lần trước bị tắc o chỗ nào vậy
đường dầu thì không tác.. mà nó bị tụt áp ở phần lọc nhớt.. trong lọc nhớt nó có một cái van khi mình dút lọc ra thì van đó mở ra và dầu chảy hết xuống.. con của mình hỏng mất phần đó vê sau mình bịt chặt nỗ van đó lại thế là ok...

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Đại tu, lên cốt thôi, bác

jonny

Tài xế O-H
bác xem có kim phun nào bất thường hay không?nguyên nhân tại sao bác rút giắc kim phun số 4 ra thì tiếng kêu lại nhỏ đi.vấn đề là ở máy số 4 đó

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên