loa cánh cửa xe Lexus

B
Bình luận: 5Lượt xem: 1,347

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
các cụ giúp em với. có 1 em lexus 470 bị mất tiếng ra loa 4 cánh cửa.em đã kiểm tra đầu không vấn đề gì,lắp đầu mới cũng thế.theo em thì con này có 1 chỗ để chuyển mạch vì dây tại đầu ra thì rất bé,mà ra cánh cửa thì rất to và khác mầu,với lại em kiểm tra các dây từ rắc đãi xuống 4 cánh cửa không thông mạch...em chưa tìm được mạch của nó nên rất mong mọi người giúp đỡ.em xin chân thành cảm ơn

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
em làm mãi cuối cùng cũng xong. em khoe lên đây để khi nào có bác nào gặp phải thì đỡ phải mò như em hôm nay. con Lexus 470 có 1 cục công suất rất lớn nằm dưới gầm ghế lái bên phụ, tín hiệu loa từ trên đầu đĩa được chuyển xuống đây,qua bộ khuếch đại rồi chuyển ra 6 loa lớn.chú ý khi đấu super bad thì không nên lấy tín hieeuj từ trên đầu mà nên lấy sau bộ công suất nhé.:((

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
em tháo cục công suất đó,tháo tung ra lắp vào cũng không được.nó có 4 giắc cắm,1 giắc nguồn,1giawcs tín hiệu từ đầu xuống,1 giắc ra loa 4 cánh, 1 giắc xuống loa phía sau.làm mãi không được ,cuối cùng em rút giắc xuống loa phía sau ra thì lại được. loa sau nó hỏng từ trước rồi.trong giắc đó có 4 dây ra loa và 1 dây mát nhỏ,em cắt dây mát đi thì ok,cả loa phía sau cũng nói.thế là em để thế.không biết có sao không..em nghe từ sáng đến giờ thì vẫn ổn bác Đức ah

BVMauto

Tài xế O-H
Như vậy là dây mát đi kèm theo giắc loa phía sau cốp là dây chống nhiễu, nó được bọc và chạy song song với dây tín hiệu ra loa, hiện tại đang bị chập một trong bốn dây tín hiệu với dây chông nhiễu này, và tín hiệu bị chập do nối xuống mát .
Bạn chỉ cần tháo giắc 4 dây này thử đo thông mạch giữa 4 dây tín hiệu với dây mát là phát hiện ra nó bị chập ở đau .
Hiện tại bác đã cắt đứt dây mát này nó vẫn hoạt động bình thường, nhưng mất chức năng chống nhiễu của hai loa sau .

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
khách lấy xe mất rồi.em cảm ơn bác Đức nhé.nếu khách quay lại em sẽ kiểm tra lại.ah mà em nghe thử khoảng 3 tiếng liền thì thỉnh thoảng bị mất tiéng và kêu soẹt soẹt.1 tí lại thôi.nhưng trước 3tieng thì khong có vấn đề gì cả

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên