Lọc sấy khí Hyundai có ảnh hưởng tới thời gian nạp khí đầy bình không?

lovemachine
Bình luận: 6Lượt xem: 779

lovemachine

Tài xế O-H
Chào các Bác.

Các bác bên xe tải Hyundai cho em hỏi là cái lọc sấy khí này nó có ảnh hưởng tới thời gian nạp đầy bình khí không nhỉ?. Trước kia xe HD260 của em chỉ mất khoảng 10 phút để đầy bây giờ có khi phải lên đến 40 phút. Các đường ống thì không thấy xì hơi. Em nghe một số bác tài nói thay cái này trước đã rồi mới tính đến sec măng máy nén, van nạp
Không biết như vậy có đúng không ạ?

Cảm ơn cả nhà.

Otovienam

Tài xế O-H
Chào các Bác.

Các bác bên xe tải Hyundai cho em hỏi là cái lọc sấy khí này nó có ảnh hưởng tới thời gian nạp đầy bình khí không nhỉ?. Trước kia xe HD260 của em chỉ mất khoảng 10 phút để đầy bây giờ có khi phải lên đến 40 phút. Các đường ống thì không thấy xì hơi. Em nghe một số bác tài nói thay cái này trước đã rồi mới tính đến sec măng máy nén, van nạp
Không biết như vậy có đúng không ạ?

Cảm ơn cả nhà.

View attachment 99016
Chắc bác nhầm,như tên gọi thì sấy chỉ là sấy không khí cho nó bớt hơi ẩm thôi ah còn nhanh hay chậm thì còn tùy vào bơm hơi của bác,bộ chia hơi,cục lọc và xe bác bị hở đường hơi thì lên chậm là đúng rồi

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Cái sấy này nhiều con xe về việt nam mình thì hầu hết là hư hỏng rồi, nếu con nào còn hoạt động thì rất tốt cho cái bộ phận van xả . phần chế tạo bằng nhôm nó không bị ăn mòn do ô xi hóa,
Còn việc lên hơi chậm thì xe cũ con nào chẳng vậy, trên hệ thống hơi có nhiều chỗ hở và quá trình làm việc bơm bị bào mòn xi lanh sét măng, cộng thêm van lúp bê cũng mòn mất độ kín gây rò rỉ áp suất tại nơi đây khiển bơm lên chậm

Dotnhatlang

Tài xế O-H
Sấy khí động cơ, chứ e chưa thấy sấy khí xả bao giờ? Cái ảnh bác đăng là lọc van xả, máy nén lâu tạo muộn than, nó sẽ nằm trong cái lọc, ngoài ra nó còn làm mát đường hơi, nên thay lọc này định kì,,

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên