Lỗi p0171 và p0174..xe lesux rx330

thaiquangan.hp83
Bình luận: 19Lượt xem: 3,642

thaiquangan.hp83

Tài xế O-H
Em đã vệ sinh kim phun và kiểm tra hết đường ống sau ic gió mà vẫn không dc xóa đi đc vài hôm là hiện lại ..cụ nào có cao kiến j ko chỉ cho e với.

vanbb19891988

Tài xế O-H
Em đã vệ sinh kim phun và kiểm tra hết đường ống sau ic gió mà vẫn không dc xóa đi đc vài hôm là hiện lại ..cụ nào có cao kiến j ko chỉ cho e với.

View attachment 55909
Cụ thử kích vào cái hình bông tuyết xem, tại thời điểm lưu mã lỗi cái cảm biến MAF có bất thường không so với giá trị bình thường.

dungcv

Tài xế O-H
12 trang chỉ dẫn cái lỗi này, làm xe sang thì tốt nhất là làm theo quy trình của nó. Down về giải nén. Vào phần động cơ, vào phần 3mz-fi, rồi vào phần FSI, rồi vào file pdf 146. Nó sẽ chỉ dẫn cặn kẽ đo đạc, kiểm tra và xử lý cái mã lỗi này. Trên đây là những khu vực mà hãng yêu cầu kiểm tra:
• Air induction system
• Injector blockage
• Mass Air Flow (MAF) meter
• Engine Coolant Temperature (ECT) sensor
• Fuel pressure
• Gas leakage from exhaust system
• Open or short in A/F sensor (bank 1, 2 sensor 1)
circuit
• A/F sensor (bank 1, 2 sensor 1)
• A/F sensor heater (bank 1, 2 sensor 1)
• A/F relay
• A/F sensor heater and A/F relay circuits
• PCV valve and hose
• PCV hose connections
• ECM

thaiquangan.hp83

Tài xế O-H
12 trang chỉ dẫn cái lỗi này, làm xe sang thì tốt nhất là làm theo quy trình của nó. Down về giải nén. Vào phần động cơ, vào phần 3mz-fi, rồi vào phần FSI, rồi vào file pdf 146. Nó sẽ chỉ dẫn cặn kẽ đo đạc, kiểm tra và xử lý cái mã lỗi này. Trên đây là những khu vực mà hãng yêu cầu kiểm tra:
• Air induction system
• Injector blockage
• Fuel pressure
circuit
• A/F relay
• PCV valve and hose
• PCV hose connections
• ECM
Cảm ơn cụ.. tài liệu hay quá. E đang ko biết cân phải kiểm tra những gì.

dungcv

Tài xế O-H
Cảm ơn cụ.. tài liệu hay quá. E đang ko biết cân phải kiểm tra những gì.
Ợ. Có tài liệu rồi còn không biết làm những cái gì thì bó tay rồi. Cứ làm theo quy trình của nó (cái này cũng có thể do lọc gió). Lỗi ở đâu thì dừng ở đó, thay thế, xóa mã lỗi rồi chạy thử. Cái lỗi này là nó báo hệ thống nhiên liệu không tốt, quá xấu. Nguyên nhân này thì phải chẩn đoán chuyên sâu. Hãng thì nó chỉ cặn kẽ, nhưng theo mình thì nên vào data list đọc hết thông số của các loại cảm biến, rồi so sánh với thông số chuẩn. Con nào nằm ngoài, tiệm cận thông số chuẩn thì thay.

NgocDuy979

Tài xế O-H
Bác xem data của airmap,cảm biến khí xả xem có trong khoảng hoạt động đúng của xe không. xem lại cả hở cổ hút nữa nhé.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!

View attachment 55909
Ảnh bác đưa không rõ. Tốt nhất là bác viết lên đây, các bác lười quá. Thời gian đưa cái ảnh nhòe lên thì viết cũng thừa xong

AutoLink

Tài xế O-H

View attachment 55909
2 Lỗi này là hệ thống báo hòa khí bị nhạt
_Nguyên nhận chính là hoặc dư gió, hoặc thiếu xăng, hoặc cảm biến ôxy báo cáo láo
Bác cứ kiềm tra những bộ phận liên quan gây dư gió, gây thiếu xăng trước đi ạ

Tanhuy981996

Tài xế O-H
• Air induction system
• Injector blockage
• Fuel pressure
circuit
• A/F relay
• PCV valve and hose
• PCV hose connections
• ECM
bác chỉ cho em chổ ddowwloa về tham khảo với ạ ..

dungcv

Tài xế O-H
Bó tay với cụ này rồi, gửi tài liệu rồi cũng chẳng mở ra mà coi.
Muốn kiểm tra con này thì có 2 cách kiểm tra, một là đo điện trở, hai là đánh giá bằng sơ đồ theo cách truy cập sau : To display the graph, enter the following menus: DIAGNOSIS / ENHANCED OBD II / ACTIVE TEST /A/F CONTROL / USER DATA / AFS B1S1 and O2S B1S2 or AFS B2S1 and O2S B2S2, and press the YES button and then the ENTER button followed by the F4 button.
Hoặc bạn vào Freeze frame data . rồi chọn các cảm biến nó sẽ lưu lại dữ liệu trước và sau thời điểm xuất hiện lỗi so sánh với giá trị bạn kiểm tra được ở trên để có dữ liệu so sánh bạn à.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên