lốp xe máy chạy khoảng mấy vạn thì phải thay

D
Bình luận: 6Lượt xem: 1,754

doducdao92

Tài xế O-H
chào các cụ.các cụ cho e hỏi bình thương thì lốp xe chạy khoảng 5 năm là phải thay lốp.nhưng xe e chạy hàng ngày nào cũng chạy hơn trăm cây mới chạy được 1 năm ,tuy lốp chưa mòn nhưng e thấy cao su lốp có vẻ kém ăn đinh suốt ,vì xe hay bị thủng săm, mà bình thường e không bao giờ để non hơi .lốp lúc nào cũng khoảng 4-5 cân. vậy cho e hỏi theo tiêu chuẩn hãng thì khoảng mấy vạn thì phải thay săm lốp.. chứ để lốp mòn hẳn thay nguy hiểm lắm.mong được các cụ tư vấn giúp đỡ

haclongtamduong

Tài xế O-H
chào các cụ.các cụ cho e hỏi bình thương thì lốp xe chạy khoảng 5 năm là phải thay lốp.nhưng xe e chạy hàng ngày nào cũng chạy hơn trăm cây mới chạy được 1 năm ,tuy lốp chưa mòn nhưng e thấy cao su lốp có vẻ kém ăn đinh suốt ,vì xe hay bị thủng săm, mà bình thường e không bao giờ để non hơi .lốp lúc nào cũng khoảng 4-5 cân. vậy cho e hỏi theo tiêu chuẩn hãng thì khoảng mấy vạn thì phải thay săm lốp.. chứ để lốp mòn hẳn thay nguy hiểm lắm.mong được các cụ tư vấn giúp đỡ
khoảng 6 vạn bác ạ . ngu kiến của e

haclongtamduong

Tài xế O-H
thay lốp tính theo số km chứ ko tính theo năm bác ạ . vs lại bác phải đi bảo dưỡng lốp như đảo lốp nếu thấy đảo , méo nhiều thì thay cho lành bác ạ hehe

cuncontiti

Tài xế O-H
Đi trên đường ăn đinh liên tục là bình thường ạ không phải lốp kém ,công trình xây dựng nhan nhản đinh vít rơi vãi nó cứ nhè lốp xe các bác mà sơi ạ !
Cháu bị một lần săm lốp đi cả năm không sao thấy lốp kém tý thay mới thì một tuần đầu ngày nào cũng bị một nhát..... hic..... hic ..................

TranDzung

Tài xế O-H
vật tư hao mòn mình tính theo km thôi
xe chạy trên địa hình xấu quá thì có khi là hư hỏng kéo theo nhanh hơn
nhìn quá mòn thì nên thay đi cho an toàn

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên