Maxxford... Ly tâm cánh quạt.

tryphuoc
Bình luận: 13Lượt xem: 4,797

tryphuoc

Tài xế O-H
Các bác... Cho e hỏi loại nhớt nào phù hợp với ổ ly tâm này... Em thì sài phụ gia.. Nhưng cảm thấy k ngon.. K đc mượt cho lắm... Xin các bác giúp em 1 tay......

PhanEm

Tài xế O-H
e cũng thấy một số người dùng phụ gia đổ zô ly tâm, mà ko biết kết quả có tốt ko. Hóng xem có còn cách nào phục hồi ly tâm nữa ko

tryphuoc

Tài xế O-H
Đổ vô thì sài cũng đc bác..... Nhưng ngưng máy thấy ly tâm hơi nóng... Các bác có cao kiến nào hay hơn ... Chia sẻ vs a e đi

leminh1199

Tài xế O-H
theo cách em hay làm là lấy miếng săm xe đạp hay xe máy cắt theo vòng tròn ly tâm hoặc chặt roong ,độ dày mỏng tùy theo.... nếu k đk mua cái mới.... Hihi. em biết có vậy,góp ý cho bác.

anhchanghocviec

Tài xế O-H
Các bác... Cho e hỏi loại nhớt nào phù hợp với ổ ly tâm này... Em thì sài phụ gia.. Nhưng cảm thấy k ngon.. K đc mượt cho lắm... Xin các bác giúp em 1 tay......

View attachment 58597

View attachment 58598
Nhớt chính hãng cho bọn maxxfore này không có đâu.Bọn nó làm ra là muốn bán cả bộ li tâm nên không bán dầu thay mà dầu chuẩn của nó giá rất đắt gần bằng 1 bộ mới luôn.

tryphuoc

Tài xế O-H
Đóng mở theo nhiệt độ nước nước nha cụ...
Xe mới nhập về thì 210 đến 230 độ F thì quạt quay....
Nhưng nhiệt đọ không thích hợp với đường đèo dốc ở VNam. Nên thường chỉnh hạ xuống 180 đọ F thì quat quay nhá... Cái này em đang nói tới xe maxford với casscadia nhá.... Những dòng kia thì em chưa rành lắm

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên