Mình tốt nghiệp ô tô cách đây 6 năm rồi, giờ quay lại làm nghề có muộn lắm không anh em?

T
Bình luận: 6Lượt xem: 728

manhcoc

Tài xế O-H
đam mê là 1 chuyện,
xác định nghề để kiếm sống nuôi bản thân và gia đình rồi mới đến đam mê.
nay làm nghề này bỏ, mốt làm nghề kia bỏ thì ko nên đi hỏi làm gì
xác định nó là nghề để mình sống và kiếm tiền thì theo, xác định đã vào thì mình chỉ có nghề đó, ko có lựa chọn nghề nào khác nữa thì mới theo được, nghề dịch vụ sữa chữa oto-máy nó là thế.
còn ko xin đi làm sale nghành oto

vinhoto122

Tài xế O-H
Quay lại thì bác tính theo hướng sửa chữa hay bán hàng? nếu mồm mép duyên thì bán nên đi làm saler bác nhé. E sắp tốt nghiệp cũng hướng theo mảng đó, còn k thì bác đi học lại cơ bản ở mấy trung tâm ôn cho chắc thực chiến đi (cũng mất đâu đó 1 năm vừa học vừa làm gara (xem có tuyển học nghề hay không bác nhé)). Bác chủ nào tốt nhận thì lại may mắn.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Chào cả nhà!
Chuyện là mình tốt nghiệp CĐ Ngành ô tô từ năm 2016 đến nay mà chưa theo nghề. Giờ cũng được 6 năm rồi.
Giờ mình muốn quay lại nghề có muộn lắm không nhỉ. Thực sự là không còn nhớ chút nào, nhưng vẫn còn đam mê.
Mong được góp ý từ ae.
Xin cảm ơn!
Không muộn lắm. Tôi cũng đang học việc mà

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
đam mê là 1 chuyện,
xác định nghề để kiếm sống nuôi bản thân và gia đình rồi mới đến đam mê.
nay làm nghề này bỏ, mốt làm nghề kia bỏ thì ko nên đi hỏi làm gì
xác định nó là nghề để mình sống và kiếm tiền thì theo, xác định đã vào thì mình chỉ có nghề đó, ko có lựa chọn nghề nào khác nữa thì mới theo được, nghề dịch vụ sữa chữa oto-máy nó là thế.
còn ko xin đi làm sale nghành oto
Chuẩn, cần phải nghĩ thật chín rồi hãy chốt

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên