Pc150-5 bệnh lạ.

Hicatko
Bình luận: 10Lượt xem: 1,474

Hicatko

Tài xế O-H
Tình hình có em pc150-5 có hiện tượng như sau.
Kiểm tra áp suất bơm chính thì bơm trước được 100kg.cm2, bơm sau được 300kg.cm2.
Nghĩ bụng chắc đi 1 vế bơm hoặc hỏng van tổng rồi, e quay ra đổi van tổng với đổi đường đẩy cho chắc bài.
Đổi van tổng từ vế ngon sang vế kém thì vế kém kia áp vẫn không lên.
E đổi tiếp đường đẩy và đường điều khiển ở balo từ vế ngon sang vế kém, thì áp vẫn không lên.
Như vậy là như nào các bác?. E hoang mang quá.

gie-rach

Tài xế O-H
Gã không hiểu ý cụ. Gã có ý kiến kiểm tra như sau
1/ kiểm tra các đường ống từ bơm lên cụm van phân phối xem đã chuẩn chưa
2/kiểm tra áp khiển. Áp không tải . Và áp secvo
3/ kiểm tra quá trình dao động của áp secvo với thao tác và áp phản hồi
4/ ghì tải xác định áp suất chính...
5/ phân tích để tìm nguyên nhân

Hicatko

Tài xế O-H
Cụ nói mông lung quá, từ ngăn kéo về bơm thì có gì đâu, cứ cắm đồng hồ vào là biết đúng hay sai mà. Làm thao tác bơm nào thì vế ngăn kéo đó lên. Không thể nhầm đc.
Thứ 2.
Vấn đề áp điều khiển sẽ check lại, nhưng di chuyển kéo cơ, sau khi đổi đường đẩy bơm di chuyển vế đó vẫn không cắt đc xích.
Thứ 3.
Tóm lại là máy ntn ạ, bơm em là kom -5, 1 vế quay sàn và xích phải, 1 vế gầu và xích trái.
Hiện tại vế gầu và xích trái áp suất khi ép tải chỉ có đc 100kg.cm2, trong khi vế kia lên 300kg.cm2.
Em đổi van tổng và đường đẩy của bơm, đổi luôn cả đường điều khiển về bơm nữa. Nhưng vế kém vẫn kém mà vế tốt thì vẫn lên.

gie-rach

Tài xế O-H
Gã nói theo trình tự kiểm tra để cụ tự kiểm tra . Khi kiểm tra kỹ bắt được bệnh thì sẽ sửa xong thôi cụ ạ.

Truongvo80

Tài xế O-H
Cụ nói mông lung quá, từ ngăn kéo về bơm thì có gì đâu, cứ cắm đồng hồ vào là biết đúng hay sai mà. Làm thao tác bơm nào thì vế ngăn kéo đó lên. Không thể nhầm đc.
Thứ 2.
Vấn đề áp điều khiển sẽ check lại, nhưng di chuyển kéo cơ, sau khi đổi đường đẩy bơm di chuyển vế đó vẫn không cắt đc xích.
Thứ 3.
Tóm lại là máy ntn ạ, bơm em là kom -5, 1 vế quay sàn và xích phải, 1 vế gầu và xích trái.
Hiện tại vế gầu và xích trái áp suất khi ép tải chỉ có đc 100kg.cm2, trong khi vế kia lên 300kg.cm2.
Em đổi van tổng và đường đẩy của bơm, đổi luôn cả đường điều khiển về bơm nữa. Nhưng vế kém vẫn kém mà vế tốt thì vẫn lên.

lehoangnam

Tài xế O-H
Kiểm tra áp suất bơm chính thì bơm trước được 100kg.cm2, bơm sau được 300kg.cm2.
Nghĩ bụng chắc đi 1 vế bơm hoặc hỏng van tổng rồi, e quay ra đổi van tổng với đổi đường đẩy cho chắc bài.
E đổi tiếp đường đẩy và đường điều khiển ở balo từ vế ngon sang vế kém, thì áp vẫn không lên.
Cụ kiểm tra lại thướt hoà bên phía capin của ngăn kéo xem

hoangjimy

Tài xế O-H
hoang mang thì mình nên bỏ chạy

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên