Phanh xe Toyota Fortuner 2012 bị kêu

E
Bình luận: 5Lượt xem: 1,660

emthichhoi

Tài xế O-H
Em mới sử dụng xe Fortuner 2012 mới được 20 ngày. Phanh từ từ đều kêu két két khó chịu. Toyota Vũng Tàu đã "xử lý" 3 lần rồi mà đâu vẫn vào đấy. Em nản lắm rồi mong các bác tư vấn giúp

Lúc tắt máy nghe tiến kêu rất âm nhạc tách, tách, tách của hiện tượng giãn nở nhiệt ống pô.

thucpham

Tài xế O-H
như vậy đối với một xe mới là hiện tượng rất không bình thường. hiện tại có luột bảo vệ người tiêu dùng rất rõ ràng " với cùng một hư hỏng mà lập lại liên tiếp 3 lần thì người tiêu dùng được đổi thiết bị hay chi tiết hư hỏng đó hoạc chả lại hàng và phía bán phải hoàn lại toàn bộ chi phí " nếu đại lý toyota xác định đó là cùng một hư hỏng thì bác có quyện bắt buộc thay mới toàn bộ hệ thống của hư hỏng đó. nếu đại lý không giải quyết thích đáng thì bác có thể kiến nghị trược tiếp lên toyota việt nam khi đó người ta bát buoc phải giải quyết dứt điểm cho bác.còn xe mới mua có 20 ngày mà bị như vạy thì bác mua xe đạp đi dạo biển cho khỏe. chúc bác sơm giải quyết lỗi lo.bác là thượng đế thì phải làm cái quyền của thượng đế. tốt nhất bác cứ gọi thẳng toyota việt nam để kiến nghị

Duyleauto

Tài xế O-H
Có rất nhiều lí do gây nên tiếng kêu, chỉ có ngồi lên xe mới cảm nhận và đoán được vị trí nơi gây ra. Nếu không được thì bác có thể đem lên Toyota Bến Thành ở đó làm được. Hoặc nếu bó tay em chỉ bác là ra đường An Dương Vương có một tiệm chuyên gầm, làm rất chuyên nghiệp và nhanh chóng. Tiệm Quang Vũ.

Chúc bác mau tìm ra bệnh với em vợ mới rước về. Xe mới mua mà vậy thử hỏi sao mà ngủ được chứ.

thucpham

Tài xế O-H
tôi vân khuyên bác làm trong toyota bất ky nào cũng được nếu bác đem ra ngoài làm thì bác không được bảo hành đĩa phanh đó nữa.còn toyota làm không hết thì họ phải thay mới cho bác

hai19122000

Tài xế O-H
Mình làm o Ben thanh day thì bác cứ đem vào dây mình kiểm tra thư coi nha! Hai đĩa truoc của bác có bi rỉ ko, mà bác cảm ngận kêu phía trước hay sau, Bác cứ chạy từ từ rà thắng một hồi coi thử con keu ko.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên