Poter 2 đời 2013 kêu khi khởi động

N
Bình luận: 10Lượt xem: 1,912

khanhtuong28

Tài xế O-H
Tiếng kêu nó ra sao vậy bác, có phải kêu rè rè không? Nhà e cũng mới mua e porter 2 2014, khi lên ga nó kêu rè rè mà e không biết có phải kêu sên cam không nữa. Àh bác cho e hỏi thêm là bác thay sên cam với tăng cam mới chi phí hết bao nhiêu vậy, thx bác.

ngocanhauto

Tài xế O-H
khanhtuong28 về trường hợp của bác thì e có ý kiến thế này : bác xem lên ga tiếng kêu có to hơn ko,kiểm tra xem có gì chạm vào quạt gió ko,kiểm tra tất cả các ổ bi dẫn động của dây curoa,
nếu xác định là xích dãn động kêu(3 sợi) thì xem kêu sợi nào, còn nhiều vấn đề nữa nhưng ban đầu là ktra vậy thui,

khanhtuong28

Tài xế O-H
khanhtuong28 về trường hợp của bác thì e có ý kiến thế này : bác xem lên ga tiếng kêu có to hơn ko,kiểm tra xem có gì chạm vào quạt gió ko,kiểm tra tất cả các ổ bi dẫn động của dây curoa,
nếu xác định là xích dãn động kêu(3 sợi) thì xem kêu sợi nào, còn nhiều vấn đề nữa nhưng ban đầu là ktra vậy thui,
Cám ơn bác đã trả lời e, lên ga thì tiếng rè rè vẫn như vậy không to hơn, lên ga vòng tua máy khoang 2500 thi hết nghe kêu, nhả ga lại tua máy bình thường đạp ga lên dưới 2500 thi nghe kêu rè rè, nói chung tua máy lớn hơn 2500 thì không nghe kêu. Quạt gió e kiểm tra thì không có gì chạm vô hết, nó kêu chỗ 4 cây béc phun đó. Có ai biết thì chỉ giáo giúp e nha. Thx mọi người nhiều.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên