S500 2008 đồng hồ taplo nhấp nháy

tienckdl1bkhn
Bình luận: 8Lượt xem: 892

tienckdl1bkhn

Tài xế O-H
Chào các cụ. Mong các cụ giúp đỡ ạ

Tình hình em đang quay con S500 đời 2008. Xe có triệu chứng như sau:
1. Nếu ấn nút start engine một nấc rồi để nguyên coi điện áp ắc qui thì sau tầm 8 phút điện áp ắc qui tụt nhanh sau đó màn hình báo cần khởi động động cơ rồi màn hình đồng hồ talo nhấp nháy và tắt ạ.Ban đầu điện áp hiển thị là 12.2 V sau đó giảm dần theo thời gian khi điện áp là 7.9V thì đồng hồ nhấp nháy rồi tắt lịm.
2. Nếu ấn nút start engine 2 lần thì điện áp ban đầu tầm 12.2 V sau đó thì giảm dần rồi màn hình cũng nhấp nháy rồi tắt ạ.
Các bác cho em hỏi thế là bình thường hay bất thường ạ. Chủ xe bảo thế là bất thường. Lần đầu được làm xe sang lại chưa có kiến thức hoang mang quá ạ.

anhkhoamaivy

Tài xế O-H
Nút start engine này sử dụng bình thường theo hướng dẫn sử dụng xe là như thế nào hả bác : Nhấn 1 nấc là để coi áp bình, nhấn nút start engine 2 lần là để dùng làm gì trong trường hợp xe sử dụng bình thường vậy.

anhkhoamaivy

Tài xế O-H
Như khoá điện ấy Bác. Nấc 1 như ACC.Nấcc 2 giống IG ấy
Vậy nếu bật ACC lên mà sau 8 phút điện áp acqui bị tụt từ 12.2V xuống còn 7.9V rồi màn hình taplo tắt, lúc này còn sử dụng được các thiết bị điện khác khi bật ACC lên như nghe nhạc, bật đèn bên trong cabin được không bác. Nếu không được thì là bất thường rồi

ducthuc200

Tài xế O-H
Chào các cụ. Mong các cụ giúp đỡ ạ

Tình hình em đang quay con S500 đời 2008. Xe có triệu chứng như sau:
1. Nếu ấn nút start engine một nấc rồi để nguyên coi điện áp ắc qui thì sau tầm 8 phút điện áp ắc qui tụt nhanh sau đó màn hình báo cần khởi động động cơ rồi màn hình đồng hồ talo nhấp nháy và tắt ạ.Ban đầu điện áp hiển thị là 12.2 V sau đó giảm dần theo thời gian khi điện áp là 7.9V thì đồng hồ nhấp nháy rồi tắt lịm.
2. Nếu ấn nút start engine 2 lần thì điện áp ban đầu tầm 12.2 V sau đó thì giảm dần rồi màn hình cũng nhấp nháy rồi tắt ạ.
Các bác cho em hỏi thế là bình thường hay bất thường ạ. Chủ xe bảo thế là bất thường. Lần đầu được làm xe sang lại chưa có kiến thức hoang mang quá ạ.

View attachment 91374
trả có gì bất thường cả, bác dùng điện thì tiêu điện thôi, còn nhanh hay chậm thì do cái cục ắc quy của bác đầy hay ít,

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên