Santafe v6 mode 2008 báo lỗi p0341

H
Bình luận: 15Lượt xem: 3,537

Huongtranht89

Tài xế O-H
Xin các cụ chỉ giáo.em đang gặp con santafe v6 mode 2008,cụ thể em nó vào xưởng máy nổ bị giật giống hiện tượng bỏ máy.cắm máy gscan báo lổi p0341 Camshaft Position Sensor 'A' Circuit Range/Performance Bank1 .nhưng đèn check thì lại không nổi, em dùng máy gscan kích hoạt nó cũg không thấy ság. Các cụ giàu kinh nghiệm chém giùm em với

wensheng

Tài xế O-H
Con này quyết định phun xăng và đánh lửa nên lỗi máy chạy ko ổn định được
Nó báo lỗi như thế thì cứ xử lý rồi quét lại xem có hết ko, đâu nhất thiết cứ phải chờ đèn check

thanhcanotokiengiang

Tài xế O-H
Xin các cụ chỉ giáo.em đang gặp con santafe v6 mode 2008,cụ thể em nó vào xưởng máy nổ bị giật giống hiện tượng bỏ máy.cắm máy gscan báo lổi p0341 Camshaft Position Sensor 'A' Circuit Range/Performance Bank1 .nhưng đèn check thì lại không nổi, em dùng máy gscan kích hoạt nó cũg không thấy ság. Các cụ giàu kinh nghiệm chém giùm em với
Bác cứ sử lí lỗi cảm biến trước đi. Đ/c hoạt động tốt là được rồi. Mà lúc bật công tắc on không khởi động thì đèn check sáng không bác?

tringuyen

Tài xế O-H
nếu bỏ máy thì dùng máy là biết máy nào mà. bác xem con cảm biến dây nhợ có sao ko, xử lý lỗi đó đi. quan tâm cái đèn sau

hungee

Tài xế O-H
bác thử kiểm tra lại cảm biến.có thì thay thế.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Bác muốn chém về cái gì: đèn check không sáng hay lỗi P0341?

longthacohagiang

Tài xế O-H
E cũng tham gia oh lâu rồi.cũng chưa có dịp gặp gỡ nhiều a e trên oh để học hỏi.đặc biệt là cụ cái bánh xe thì chưa được gặp thực tế k biết cụ làm thế nào nên e chưa dám kết luận gì cả.các a e lên đây thì cũng đủ mọi hình thức người thì chưa va chạm gì thực tế người thì rất tâm huyết người thì mục đích lên đây chỉ để hỏi mà k hề chia sẻ bao giờ.... nói chung có đầy đủ dạng.nhưng e thấy cụ gần như trả lời lần nào là tui cũng muốn thoát ohui luôn.cụ cứ coi như có mình cụ là uyên thâm ấy toàn trả lời mà k ai muốn nghe.có phải ai cũng giỏi như cụ?nếu a e mà logich được vấn đề và hiểu đầy đủ thì đã k cần hỏi.e nói thật với cụ còn nhiều nhân tài lắm mà họ chẳng mấy khi vào ohui đâu thâm chí k vào.

giangp

Tài xế O-H
xe thế nào rồi cụ,

Huongtranht89

Tài xế O-H
Thưa các cụ là xe ok rồi a, xe xong mấy ngày rồi mà giờ mới hồi âm cho các cụ được, xin lổi các cụ. E cũng nhận định như các cụ nghỉ là con cảm biến cam hỏng vì xem data thấy nó không có tín hiệu báo về hộp, mạch thì ok. E đã thay ok rồi nhưng vẫn phải thay thêm một con môbin nữa mới ngọt.đa tạ các cụ

Cai banh xe

E cũng tham gia oh lâu rồi.cũng chưa có dịp gặp gỡ nhiều a e trên oh để học hỏi.đặc biệt là cụ cái bánh xe thì chưa được gặp thực tế k biết cụ làm thế nào nên e chưa dám kết luận gì cả.các a e lên đây thì cũng đủ mọi hình thức người thì chưa va chạm gì thực tế người thì rất tâm huyết người thì mục đích lên đây chỉ để hỏi mà k hề chia sẻ bao giờ.... nói chung có đầy đủ dạng.nhưng e thấy cụ gần như trả lời lần nào là tui cũng muốn thoát ohui luôn.cụ cứ coi như có mình cụ là uyên thâm ấy toàn trả lời mà k ai muốn nghe.có phải ai cũng giỏi như cụ?nếu a e mà logich được vấn đề và hiểu đầy đủ thì đã k cần hỏi.e nói thật với cụ còn nhiều nhân tài lắm mà họ chẳng mấy khi vào ohui đâu thâm chí k vào.
Cảm ơn bác đã quan tâm đến tôi. Về cơ bản, những điều bác nói đều đúng cả. Thực ra tôi cũng chả giỏi nên cũng chả coi như gì cả, tôi thấy thế nào thì tôi nói thế đó. Bác muốn thoát thì cứ thoát thôi. Còn bác nói nếu đã logic, đã hiểu thì đã không hỏi, như vậy thì chúng ta lên đây chỉ khai thác mà thôi. Suy nghĩ như vậy thì chán quá. Thực ra, bác bực mình vì cách nói của tôi là đương nhiên, bởi vì với tôi thì hỏi sao thì đáp vậy; hỏi rõ thì đáp rõ, hỏi ỡm ờ thì trả lời ỡm ờ thôi. Thái độ còn quan trọng hơn thông tin. Chính những câu hỏi vớ vẩn, cách hỏi bố láo và thiếu tôn trọng đó đã khiến nhiều cao nhân không còn lưu lại nữa, chỉ còn loại kiêu ngạo, chấp nhặt và vớ vẩn như tôi mới lưu luyến và đáp lễ bác, chứ các cao nhân thì không ai chấp nhặt mà đôi co với bác đâu. Hy vọng bác có cách nhìn rộng và tích cực hơn đối với tôi

HuyComtnvn

Tài xế O-H
Cảm ơn bác đã quan tâm đến tôi. Về cơ bản, những điều bác nói đều đúng cả. Thực ra tôi cũng chả giỏi nên cũng chả coi như gì cả, tôi thấy thế nào thì tôi nói thế đó. Bác muốn thoát thì cứ thoát thôi. Còn bác nói nếu đã logic, đã hiểu thì đã không hỏi, như vậy thì chúng ta lên đây chỉ khai thác mà thôi. Suy nghĩ như vậy thì chán quá. Thực ra, bác bực mình vì cách nói của tôi là đương nhiên, bởi vì với tôi thì hỏi sao thì đáp vậy; hỏi rõ thì đáp rõ, hỏi ỡm ờ thì trả lời ỡm ờ thôi. Thái độ còn quan trọng hơn thông tin. Chính những câu hỏi vớ vẩn, cách hỏi bố láo và thiếu tôn trọng đó đã khiến nhiều cao nhân không còn lưu lại nữa, chỉ còn loại kiêu ngạo, chấp nhặt và vớ vẩn như tôi mới lưu luyến và đáp lễ bác, chứ các cao nhân thì không ai chấp nhặt mà đôi co với bác đâu. Hy vọng bác có cách nhìn rộng và tích cực hơn đối với tôi
Em là em kết bác . Không phải ai cũng thực sự sờ tay vào sửa rùi gặp pan lên cần sự giúp đỡ.

Cai banh xe

Em là em kết bác . Không phải ai cũng thực sự sờ tay vào sửa rùi gặp pan lên cần sự giúp đỡ.
Cảm ơn bác đã hiểu tôi, tôi làm vậy cũng chỉ vì nghề, vì những người thợ thực sự mà thôi. Theo tôi, chỉ những người vật vã với nghề, vật vã khi học nghề mới thấy quý những kinh nghiệm, và vì vậy chỉ sẻ chia đúng chỗ đúng người. Thường những gì đã dễ thì sẽ không quý, không tôn trọng. Anh em mình đi cua gái cũng vậy thôi, những em mà nheo mắt đã ngã ngửa ra rồi, thì bác có muốn gặp quá lần thứ 3 hay không!!
Trong thời buổi loạn lạc truyền thông như bây giờ, bao nhiêu người đăng bài hỏi là thợ gặp ca khó, bao nhiêu người thực sự muốn học hỏi, nhưng chắc là có quá nhiều chân gỗ, âm binh để moi thông tin rồi dùng những thông tin đó để ép giá, gây khó khăn cho anh em thợ khi tác nghiệp cũng như nhặt thóc để nuôi vợ, chăm con, trồng rau sạch
Bác thấy đúng thì vỗ tay cái cho tôi mừng nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên