Sirius rc 2017 hiện tượng lạ cần giúp đỡ.

M
Bình luận: 8Lượt xem: 1,889

Mrwindcold

Tài xế O-H
1 vài hiện tượng sau cần các bác tư vấn:
_ xe mới mua về chạy được 300km lên ga kêu cộc, hạ ga cộc, đứng 1 chổ lên ga ko bị kêu. Mình đoán là dọng côn.
_ tầm 200km đầu mình thay nhớt hãng chạy thấy bình thường. 700k mình thay castrol. Lên ga thấy kêu wo wo. Số 2, 3 lên ga tầm 30-40 kêu rõ nhất. Chắc côn bị hú
_1000k đi bão dưỡng, thấy họ chỉ cò, tăng sên cam, chỉnh garanty. Tăng xích. Chỉnh xong về garanty ko đều và mất nếu hạ ga. Mình có vặn thêm vào để đủ ga.
_sáng ra làm nóng máy thấy nước ra bô rất nhiều. (Không ra khói), lên ga mạnh thấy có mùi khét ở đầu bò. (Mùi khét của kim loại) nhưng ít và hết nếu hạ ga. Phía sau pô cũng khét nhưng cái này thì xe mới chắc chiệc nào cũng bị. Đầu bò thì rất nóng. Chạy tầm 3 cây là rờ tay vô ko giữ tay dc quá 3 giây.
_ tháo bugi ra thì đầu khô và đen, có mụi than. Đuôi ren thì bị ướt ( màu vàng đen) kiểu như lẫn nhớt vs nước.
Đem lên hãng thì họ nói bình thường, đó là mùi khét kim loại khi máy nóng, mình bảo họ chỉnh lại garanty để bugi có màu đỏ gạch. Và hỏi họ có phải bị lên nhớt không mà bugi bị ướt đuôi ren, trong khi đó nó không ra khói. Về tháo bugi ra kiểm tra thì chuyển màu đỏ gạch.
_máy thì bây h cứ kêu xè xè ở đầu bò. Đứng 1 chổ vẫn kêu.
Mình roda cũng khá kĩ. Vs tất cả triệu chứng trên thì xe mình bị bệnh gì? Hay tại xe mới nên vậy? Mong các bác tư vấn giúp.

Mrwindcold

Tài xế O-H
Em thấy bọn hãng nó phán bệnh cũng thường thường thui, Bác thử đem xe tới 1 cửa hàng lớn nào đó xem nó phán bệnh có như hãng không
Chổ 3s này nghe ng ta nói cũng uy tín. Hôm bữa bão dưỡng chổ khác thấy ko ăn nên dắt xe qua chổ này. Họ thấy bugi có ướt mà ko ra khói nên bảo mình yên tâm về chạy theo dõi. Rồi có gì mang lại bảo hành. Mình cũng lo nên lên đây nhờ các bác tư vấn. Hóng bác tiếp theo

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Chủ đề bác đang quan tâm

Bên trên