Tay Lái xe đầu kéo freightliner

LONGPHU_K
Bình luận: 11Lượt xem: 1,040

LONGPHU_K

Tài xế O-H
Chào các cụ! HOCLAIXE
Tình hình là em có con xe đầu kéo fl máy detroi 204. thay bơm tay lái như thay áo mà vẫn không được.
Em đã thay boot tay lái hàng nghĩa địa chuẩn zin rồi mà vẫn không được, đã thay các loại bơm từ mới đến nghĩa đĩa, thay thêm cả loại bơm của khu vực khác mỹ mà vẫn không đc. đã kiểm tra lại acphire thay ống nhớt mới..
Các cụ có cách nào chỉ giáo em với ạ. thank you!

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Cụ phải xác định là nó bị bơm hay chỗ nào, khi thay bơm mới vào lái có nhẹ hơn không, và nó nặng dần hay vẫn nặng như lúc chưa thay,

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Chào các cụ! HOCLAIXE
Tình hình là em có con xe đầu kéo fl máy detroi 204. thay bơm tay lái như thay áo mà vẫn không được.
Em đã thay boot tay lái hàng nghĩa địa chuẩn zin rồi mà vẫn không được, đã thay các loại bơm từ mới đến nghĩa đĩa, thay thêm cả loại bơm của khu vực khác mỹ mà vẫn không đc. đã kiểm tra lại acphire thay ống nhớt mới..
Bệnh gì mà thay bơm thì bác lại không nói

Linhtayninh

Tài xế O-H
Chào các cụ! HOCLAIXE
anh vẫn chưa nói là bị gi?

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Nếu dầu nóng vậy thì chẳng bơm nào chịu được, cụ tháo ty ô ra xả nước vào xem có chỗ nào tóp ti ô bị bẹp không nhé, thay ti ô chưa chắc đã ngon đâu, bơm lắp lên vẫn nặng thì phải xem cả cái bót lái nữa

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Đổi cái khác xem sao, vì cụ không xác định được bị chỗ nào thì cứ đổi hàng thôi, đổi tới khi nào ngon là ok, cái loại bơm bót này không chuyên thì phải chế cái đồng hồ vào để đo áp suất, dạt tầm 120 kg là ăn ngay

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên