Thay đổi phun xăng điện tử thành chế hoà khí

H
hui
Bình luận: 4Lượt xem: 2,962

Phongtrinhxuan

Tài xế O-H
Tớ từng cải lùi một động cơ phun xăng và đánh lửa theo chương trình máy tính thành động cơ chỉ có phun xăng điều khiển bởi máy tính còn đánh lửa là bán dẫn không tiếp điểm (vẫn còn bộ điều khiển góc đánh lửa sớm ).
Nói chung chạy cũng được nhưng không tiết kiệm hơn là bao
Còn như bác thì cũng hơi khó đó, nó còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố như công suất động cơ........

MyPower

Tài xế O-H
Ca bệnh này em gặp rồi. Lần đi thực tập, ngay buổi đầu tiên đi thực tập thấy mấy bác thợ túm tụm họp bàn về cách thay đường nạp cho con xe HONDA Acord đời cũ. Cách này em cũng không rõ là ý tưởng của mấy bác thợ hay của chủ xe. Nhưng theo chủ xe thì xe làm việc tiêu hao nhiêu liệu rất lớn.
Theo nhận xét của bác chủ xe sau vài ngày chạy thử kết luận xe chạy khá hơn trước và tiêu hao nhiên liệu cũng giảm.

nhatthientrung

Tài xế O-H
trường hợp này thấy cũng hiếm nhưng theo tôi nghĩ chỉ có những ai thích đua xe mới lam như vậy vì nếu chuyển như vậy thì tốc độ động cơ sẽ cao hơn bình thường nhưng hiệu suất thì lại thấp.chuyển lại thì chỉ cần thay lại đường ống nạp cho động cơ và bộ chế hoà khí.

toyota corola

Tài xế O-H
thế hệ đi sau thường phát triển hơn và chắt lọc của thế hệ đi trước thế nên cải lùi đi thì chất lượng sẽ kém hơn rồi. tôi cũng dã làm và thấy thế

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên