Tiếng xả khí chân phanh

H
Bình luận: 18Lượt xem: 3,646

HoangDL

Tài xế O-H
xe e vios 2009 at ...sau khi khởi động ,bắt đầu di chuyển...có tiếng xả khí "xè........è" kèm theo đó là 1 lực nào đó dội ngược trở lại chân phanh.làm chân phanh rung nhẹ...mong các bác đoán hộ xe em bị bịnh gì.e xin chân thành cảm ơn ạ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

HoangDL

Tài xế O-H
Phanh nhẹ và ăn bác ạ...theo như bác nói thì chắc là cái bầu khí của phanh rồi...cảm ơn bác nhé....mà bác đang đi xe gì ạ

HoangDL

Tài xế O-H
mà bác cho em hỏi thứ nữa....cái trục dẫn động cầu trước hình như gọi là trục láp....em cầm vào lay thì nó rút ra rút vào được.... Ko biết có phải bị rơ ko nữa.nó giống trong hình này bác ạ

Johnhuynh

Tài xế O-H
Cảm ơn bác...em mới mua xe...cho e hỏi xe em có cái bơm dầu phanh ko ạ
mà bác cho em hỏi thứ nữa....cái trục dẫn động cầu trước hình như gọi là trục láp....em cầm vào lay thì nó rút ra rút vào được.... Ko biết có phải bị rơ ko nữa.nó giống trong hình này bác ạ

View attachment 64872
Theo trong hình thì đầu đưa vào hộp số có 1 khớp nối. Nó gọi là khớp 3 chạc. Và nó có thể thụt ra vô dc nha bác

HoangDL

Tài xế O-H
E thử giật xe khác thì thấy cứng lắm...hoá ra ko phải ạ....e thấy bệnh lục khục dưới gầm nhiều bác bị...mỗi bác lại hỏng hoặc lỏng ở 1 nơi
E lên diễn đàn cũng mong có chút kn sửa xe...e thấy gara thì nhiều....ko biết sử chữa thế nào...ko hết bịnh lại còn bị ăn chém thì khổ lắm

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên