trục cân bằng

H
Bình luận: 5Lượt xem: 6,073

phongtran

<BR>...DÂN CHƠI XE MÁY...</BR>
có ai cho minh biết trục cân bằng trong động cơ đôt trong là gì ko
thầy giao đề tài này khó quá
nếu ai biết chỉ mình với

hìng như ý bác nói đó là trục khuỷu trong động cơ đó bác, nó vừa có tác dụng nổ máy vừa có tác dụng cân bằng lực ly tâm trong quá trình động cơ làm việc, đối với otô thì nó là quả tạ nằm sau cổ biên của mỗi trục, còn với xe máy thì nó là phần thăng bằng bán khuyên nằm cân trong mỗi búa dên, phần này chỉ cần khuyết nhẹ đi sẽ làm động cơ trở nên tròng trành phá hủy bạc đạn chịu lực, trong thực tế khi gặp trường hợp này xe rung lắc dữ dội lắm
em chỉ biết có thế thôi, có gì mong bác bỏ qua

1983

Tài xế O-H
Trên động cơ kô chỉ cân bằng trục khuỷu mà còn cân bằng luôn bánh đà và bộ ly hợp nữa. Nếu chỉ cân bằng trục khuỷu thôi thì chưa đủ vì khi hoạt động 3 bộ phận đó chuyển động thành 1 khối với nhau. Nếu bánh đà và bộ ly hợp mất cân bằng thì cũng ảnh hưởng đến trục khuỷu.

lephu

Tài xế O-H
trong động cơ không chỉ có trục khuỷu mà còn có trục cân bằng. trục này dc dẫn động bởi bánh răng từ trục khuỷu và thường gồm 2 trục nắp ở 2 bên hông của động cơ có tác dụng cân bằng động cơ khi động cơ hoat động và nó có hình dạng không đối xứng để cân bằng động cơ ở từng thời điểm họat động của động cơ

auto22

Tài xế O-H
không biết giúp được gì cho bác không

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên