Wave RSX FI đi chậm xe nổ bị giật cục

dinhhoioh
Bình luận: 17Lượt xem: 4,683

dinhhoioh

Tài xế O-H
Chào các bác, em là sinh viên bố mẹ mua cho cái xe để đi học. Xe wave RSX Fi đời 2014. Nay nó bị bệnh. Tình trạng xe đi chậm ( tốc độ <20km/h) xe nổ giật cục, lúc thì lịm đi, lúc thì rồ ga, nổ không tròn máy. Tốc độ cao hơn xe nổ bình thường.( test trên đường bằng). Đi khoảng 20km thì không còn hiện tượng này nữa.
Nay em đã kiểm tra:
+ bugi đen đầu, đã thay mới
+ Đã vệ sinh họng ga.
+ Kiểm tra lọc gió vẫn tốt.
Em có đổ thêm Cleans vào bình xăng

Sau khi vệ sinh và thay thế bugi xong thì bệnh tình vẫn không giảm.
Các bác cho em hỏi nó bị bệnh gì và cho em cách khắc phục.,em tìm tài liệu về dòng xe này trên diễn đàn không thấy, bác nào có chia sẻ cho em được không ạ.
EM xin cám ơn

dinhhoioh

Tài xế O-H
Xử lý gì hết vậy ? Bác cho em hỏi con ý dùng IC hay CEM vậy ??
Em đang học sửa áy rất cần tài liệu sửa xe ạ
Kim phun bị tắc, em vệ sinh cả họng ga, thay cả chỗ xăng rong bình do bạn em nó đổ nhầm A92 ( hình như loại kém chất lượng) bugi bị đen đầu nên em thay nốt
nếu bác cần tài liệu sửa chữa xe máy thì bác lên gồ gõ phutungchehoakhi . com có rất nhiều tài liệu

Bacnguyen97

Tài xế O-H
Kim phun bị tắc, em vệ sinh cả họng ga, thay cả chỗ xăng rong bình do bạn em nó đổ nhầm A92 ( hình như loại kém chất lượng) bugi bị đen đầu nên em thay nốt
nếu bác cần tài liệu sửa chữa xe máy thì bác lên gồ gõ phutungchehoakhi . com có rất nhiều tài liệu
Vâng ạ !! Do xăng kém đó. Bugi bẩn vệ sinh đc mà có nhiều nguyên nhân khiến bugi bẩn ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên