Xe mitshubishi jolie đời 2003 – 2006 hay bị nghẹt béc phun xăng.

Thanhphatauto
Bình luận: 6Lượt xem: 6,417

Thanhphatauto

Tài xế O-H
Tình hình là công ty mình hay gặp những xe jolie đời từ 2003 đến 2006 nổ máy không đều , xe chạy bị rung giật mạnh khi có điều hòa .tháo ra bugi kiểm tra thì bình thường ,cứ mổi lần như vậy mình tháo 04 béc phun ra xúc rửa thì chạy ngon lành nhưng chỉ 15 đến 20 ngày là bị tình trạng củ. ..lọc xăng thay mới luôn , xúc thùng xăng lớn nhưng thi chạy vào thì lại có nhiều bụi nhỏ trên đầu béc phun. Xin các bác cho ý kiến mình phải làm cách nào để khắc phục tình trạng này …..nhưng các bác lưu ý nha không phải do xăng đâu vì củng cây xăng đó chỉ có dòng jolie là bị thôi những dòng khác ko sao …cảm ơn các bác trước …

lehuyvu79

Tài xế O-H
Tình hình là công ty mình hay gặp những xe jolie đời từ 2003 đến 2006 nổ máy không đều , xe chạy bị rung giật mạnh khi có điều hòa .tháo ra bugi kiểm tra thì bình thường ,cứ mổi lần như vậy mình tháo 04 béc phun ra xúc rửa thì chạy ngon lành nhưng chỉ 15 đến 20 ngày là bị tình trạng củ. ..lọc xăng thay mới luôn , xúc thùng xăng lớn nhưng thi chạy vào thì lại có nhiều bụi nhỏ trên đầu béc phun. Xin các bác cho ý kiến mình phải làm cách nào để khắc phục tình trạng này …..nhưng các bác lưu ý nha không phải do xăng đâu vì củng cây xăng đó chỉ có dòng jolie là bị thôi những dòng khác ko sao …cảm ơn các bác trước …

Xin chào cụ, xe mitsu jolie này hay bị dính béc trong qúa trình sử dụng lâu thì béc bị xuống cấp hay bị kẹt béc, phải thay đồng bộ nếu có điều kiện, và lọc xăng . Nhớ thay hàng tốt vì trên thị trường có cả hàng TQ. Chúc cụ sớm giải quết cho em nó mau lành bệnh.

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Ðề: Xe mitshubishi jolie đời 2003 – 2006 hay bị nghẹt béc phun xăng.

theo như hiện tượng bác miêu tả như vậy thì là không phải 1 xe bị mà có nhiều xe bị.những xe bị hiện tượng này nằm trong khoảng từ 2003-2006,và đổ cùng 1 cây xăng lại chỉ có 1 dòng xe mitxu này bị. theo dữ liệu đó thì có nghĩa nhiều xe dòng này đổ ở cây xăng đo bị hiện tượng như trên mà các dòng xe khác không bị.nếu đúng như vậy mà là em thì đầu tiên em sẽ bảo họ đổi cây xăng khác ah. kim phun chạy 20 ngày là có bụi bẩn bám vào:cái này thì kim nào cũng có,cái quan trọng là bụi nó là bụi gì,nếu là những két bẩn thì không đáng ngại,còn nếu là cát bụi thì bác kiểm tra lại lọc gió.nếu cần thì kiểm tra thêm dàn xupap của em nó dòng này chỉnh được.
em chém vậy thôi chứ chắc bác cũng đã kiểm tra hết rồi.kim phun bị kém thì nó sẽ kém ngay chứ không có hiện tượng cứ vệ sinh ok rồi 20 ngày sau lại kém được.1 xe thì còn bảo do kim chứ nhieuf xe bị cùng hiện tượng thì em nghĩ do xăng là nhiều.mời các bác chém ah

lexus_bk

Tài xế O-H
Ðề: Xe mitshubishi jolie đời 2003 – 2006 hay bị nghẹt béc phun xăng.

Em đã gặp 2 trường hợp khá lạ của dòng này, lửa yếu các cụ ạ. em thì không chuyên về dòng này nên không biết có phải bệnh truyền thống hay không.
Xe vẫn có xăng, có lửa nhưng không nổ máy. Kết quả là chết hộp đen các cụ ạ. tuy nhiên em tự khác phục được bằng cách lôi ra sửa lại hộp, lửa mạnh lên phát nổ ngay :104:

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên