Xin kinh nghiệm lắp động cơ cumins YSX - QSX15

T
Bình luận: 7Lượt xem: 3,219

trinhvinhub

Tài xế O-H
Chào các Bác tình hình là xưởng em đang nhận sửa chữa một em KAWASAKI 95ZV lắp động cơ cumins QSX15 tài liệu thì em có rồi mà đọc qua không thấy hãng hướng dẫn qua phần đặt dấu cam, cơ gì cả mà nghe mấy ông anh đi trước bảo động cơ này khó lắm, hay bị bó em hãi quá. Hôm nay mong các Bác đi trước đã làm qua cho em xin ít kinh nghiệm làm thịt em nó với. Mong đây cũng là một cơ hội để anh em học hỏi kinh nghiệm kính mong các Bác ra tay hào hiệp. Em xin thành tâm CÁM ƠN CÁC BÁC trước!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

thaoha

Moderator
Chào các Bác tình hình là xưởng em đang nhận sửa chữa một em KAWASAKI 95ZV lắp động cơ cumins QSX15 tài liệu thì em có rồi mà đọc qua không thấy hãng hướng dẫn qua phần đặt dấu cam, cơ gì cả mà nghe mấy ông anh đi trước bảo động cơ này khó lắm, hay bị bó em hãi quá. Hôm nay mong các Bác đi trước đã làm qua cho em xin ít kinh nghiệm làm thịt em nó với. Mong đây cũng là một cơ hội để anh em học hỏi kinh nghiệm kính mong các Bác ra tay hào hiệp. Em xin thành tâm CÁM ƠN CÁC BÁC trước!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Cụ đãcó tài liệu trong tay rồi thì phần thắng đã là 20% rồi,tiếp đến kiểm tu đo đếm chính xác thông số như trong tài liệu vệ sinh sạch sẽ 20% thắng lợi.tiếp theo chọn vật tư cái này cũng ko kém phần quan trọng nó quyết định trận đánh có thắng hay ko.sau khi lắp ráp xong nổ máy đo A/S Dầu bôi trơn xem có ổn ko.đo tỷ số nén nếu cụ có đủ đồ chơi

chxm

Tài xế O-H
cụ nói vậy tư vấn đểu cái. khi hai piston lên điểm chết trên thì cụ tìm một trong hai máy đó trục phân phối khí ở kỳ xả hút. rồi cụ gắn bánh trung gian vào.cụ tinh chỉnh sau, nếu có vấn đề gì. theo thứ tự nổ

trinhvinhub

Tài xế O-H
Cám ơn Bác THAOHA, cám ơn Bác chxm cũng là biết trước tình thế như vậy khi tháo em cũng cẩn thận cho anh em thợ tháo ra đến đâu đánh dấu vào đến đó và không quên đánh dấu hệ thống bánh răng phân phối khí của em nó. Em sẽ tiếp tục nghiên cứu có gì mới báo cáo các Bác.

bbhoang_co

Tài xế O-H
Chào bác.. bác cho em xin tài liệu con này với.. e dag gặp trường hợp máy nổ khoảng 30s là tắt xong đề lại vẫn nổ.. đã kiểm tra hệ thống dầu rất kỹ.. về điện thì càng kỹ hơn..

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên