400-7 cứ nóng dầu là máy yếu

T
Bình luận: 31Lượt xem: 3,394

Kom.Hyundai

Tài xế O-H
Bác ơi tình hình sao rồi. Máy đã ngon chưa.
[MERGETIME="1429174825"][/MERGETIME]

cám ơn bác nhé. Em đang cho kim đi kiểm tra lại lần nữa, vệ sinh thùng dầu, thay lọc, vệ sinh cảm biến và giắc điện như các bác chỉ bảo. Mai kim lên em lắp lại và thông báo kết quả cho cả nhà mình nhé. Hy vọng là ổn, hihihi
[MERGETIME="1429174841"][/MERGETIME]

cám ơn bác nhé. Em đang cho kim đi kiểm tra lại lần nữa, vệ sinh thùng dầu, thay lọc, vệ sinh cảm biến và giắc điện như các bác chỉ bảo. Mai kim lên em lắp lại và thông báo kết quả cho cả nhà mình nhé. Hy vọng là ổn, hihihi
[MERGETIME="1429174875"][/MERGETIME]

[MERGETIME="1429174973"][/MERGETIME]

[MERGETIME="1429174985"][/MERGETIME]

Kom.Hyundai

Tài xế O-H
Thoi rồi đúng bệnh cháu gặp rồi có khả năng nhiều là đứt ngậm dây cầu từ ngoài vào kim bệnh này chịu khó tí là được thoi đảo kim mà vẫn vậy cụ đảo tiếp dây cầu là ra bệnh . Lúc bình thường nguội dòng đi qua vẫn đủ nhưng khi móng lên điện trở thay đổi dòng đi qua không đủ cho kim nê báo lỗi .
N
Cháu hỏi ngu cụ tý, tại sao nóng lên điện trở cuộn dây lại thay đổi không ạ. Cụ mà có cái công thức biểu hiện sự liên quan thì nhà cháu dễ hiểu hơn.

haidangdenso

Tài xế O-H
Nói nôn na thôi chứ điện tô tối như am hộ đầu tiên khi nguội các điểm tiếp xúc tốt khi nóng lên co dãn vật liệu các điểm tiếp súc có thể bị dãn ra Tiếp súc ít đi dống như trong két nước bị tắc ống khiến cho lượng nước đi qua không đủ còn theo cách tính của ngành điện thìa tôi nhớ lơ mơ không biết có phải không nếu sai nhẹ tay nhé I R cot phi

tuanlicogi

Tài xế O-H
Báo cáo các cụ. Con máy nhà em sau khi đem mấy cây kim đi sửa lại lắp lên đã làm bt rồi ah. Đợt này em bận quá hôm nay mới có thời gian để báo cáo

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên