Các cụ làm qua dòng xe này giúp e với ạ

H
Bình luận: 36Lượt xem: 2,156

Ttuan90

Tài xế O-H
Thân ái chào các cụ trên oh
Nếu bác chủ thớt khẳng định là dây cam và tăng cam không bị sao trục cam, trục cơ không bị bó, thì theo e hai con ốc đầu trục cam bị mơi ra và làm sai cam dẫn đến tình trang hỏng hóc như vậy (nếu e nói sai các cụ bỏ qua ạ)

hoangga

Tài xế O-H
Thân ái chào các cụ trên oh
Nếu bác chủ thớt khẳng định là dây cam và tăng cam không bị sao trục cam, trục cơ không bị bó, thì theo e hai con ốc đầu trục cam bị mơi ra và làm sai cam dẫn đến tình trang hỏng hóc như vậy (nếu e nói sai các cụ bỏ qua ạ)
ý cụ nói em hiểu rủi nhưng xe cụ nói hình như là số tự động em có làm qua .xe này là số sàn 1.6 cụ ạ

hoangga

Tài xế O-H
Em từng làm một xe bị cong suppap tìm mãi mới ra là bị nhiên liệu nhưng cong có một máy còn xe này cong nguyên dàn suppap hút,xả k bị sao các cụ ạ

quan1234

Tài xế O-H
bạn bắn bu ly cơ ra bạn quay cơ về đúng dấu . tháo dây cam ra .còn 2 trục cam bạn mở lắp lắp máy ra . bạn nhìn ở đuôi cam ý bạn dùng dưỡng cam đặt vào đuôi cam nhìn vào 2 cái rãnh ngang ý

phamchieu334

Tài xế O-H
bạn bắn bu ly cơ ra bạn quay cơ về đúng dấu . tháo dây cam ra .còn 2 trục cam bạn mở lắp lắp máy ra . bạn nhìn ở đuôi cam ý bạn dùng dưỡng cam đặt vào đuôi cam nhìn vào 2 cái rãnh ngang ý
Bác đang nhầm với động cơ 1.8 mới đặt cam kiểu rãnh ở đuôi.Xe của chủ thớt là lắp giáp trong nước máy 1.6 đuôi không có rãnh nhé

maianhdoan

Tài xế O-H
em nó đang chạy mà bị đột tử như thế thì kiểm tra mặt máy, pittong, tay biên, puly.
thay dây cam, bi tăng, bi tỳ đi thôi bác ạ.
bác kiểm tra khi nó không chạy thì vẫn căng vậy thôi. chứ bác cứ lắp vào cho máy nó chạy nóng lên là nó lại nhảy dây là bác làm lại liền.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên