Cách Thử Xì Đường Ống Gas!

D
Bình luận: 33Lượt xem: 17,492

hieudienlanh

Tài xế O-H
ở các đại lý Toyota thấy có thiết bị thử xì ống ga, rà thiết bị theo đường ống, khi có xì ga chỗ nào sẽ phát ra âm thanh ở chỗ đó

Cái này chỗ mình còn đâu mấy cái để chơi thôi.Lúc mới nghịch tý thấy cũng hay hay.Được vài ngày thích thì nó kêu chơi.Không thích thì gí vào bình nó cũng chẳng thèm bảo sao.Tin vào loại này có mà ăn cháo.Giá không rẻ đâu.Cách đây 6 năm đã 2củ rồi đấy.Cả cái của bộ tài nguyên bắt mua USA cũng thế.Thỉnh thoảng mang ra loè khách tý thấy cũng oai

Già Làng O-H

GIÀ LÀNG O-H
Cái này chỗ mình còn đâu mấy cái để chơi thôi.Lúc mới nghịch tý thấy cũng hay hay.Được vài ngày thích thì nó kêu chơi.Không thích thì gí vào bình nó cũng chẳng thèm bảo sao.Tin vào loại này có mà ăn cháo.Giá không rẻ đâu.Cách đây 6 năm đã 2củ rồi đấy.Cả cái của bộ tài nguyên bắt mua USA cũng thế.Thỉnh thoảng mang ra loè khách tý thấy cũng oai
Rà vào chổ nào bẩn chút cũng tít, tít. Nhất là dàn lạnh bẩn. tít. tít...... điên lên

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
đang buồn nghe các bác chém mà tháy vui hẳn lên.cái trò titit đó bỏ xứ nó đi.em có thêm ý kiến nữa là bác nên đầu tư thêm chút về các đầu thử đó.hàn nhiều đầu thử có cả van nén nữa.khi mình nghi ngờ chỗ nào đó thì tháo nó ra nén riêng mình nó thui. bảo dưỡng hệ thống là an toàn nhất nhưng không phải xe nào khách cũng đồng ý vì nhiều lí do mà.:37:

hieucaosu

Tài xế O-H
bác đổ xăng cho e đi e thank pác liền!!!!!!!!!!!:9::9::9::9::9::9::9::9:

---------- Post added at 12:30 AM ---------- Previous post was at 12:29 AM ----------

trừ ống cao su bác nhé!nếu ồng hở nhỏ không thấy đâu!

phamhuy

Tài xế O-H
Đối với những ca nguy nan nên dùng phương pháp nhuộm màu (như xì dàn lạnh, xì mọt,...), đơn giản và hiệu quả nhất chì có gió nén và xà phòng, an toàn hơn thì dùng Nitơ.
Thợ lạnh lâu năm thì ai mà chả sắm cho mình 1 đống đầu thử xì, cái này hiệu quả đấy các bác.

hieucaosu

Tài xế O-H
đúng đó!nhưng nhuộm mầu để tìm xì ở lốc hay lắm.phớt lốc nhiều cái khi hoạt động mới bị xì nên rất hiệu quả!

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
cách nhuộm màu em thấy hay hay vì em chưa thử bao giờ.bác cho em hởi mua thuốc nguộm màu đó ở đâu? vaf cách sử dung ntn với ah.theo em hình dung thì có phaircho dầu lạnh có màu vào trong hệ thống rồi nạp ga cho AC hoạt động để phát hiện chỗ rò phải ko các bác? và nếu như thé là đúng thì chi phí cho lần nạp ga thử đó thì ai sẽ chịu ạ. mong các cao thur chỉ giáo

hieucaosu

Tài xế O-H
nếu bác đã làm xe hàn đời cao thì thấy bây giờ họ dùng dầu lạnh xanh như nước xanh làm mát động cơ.hoặc vàng chanh.còn gas bác phải có gas cũ chứ?nạp vào và hút ra!thêm chi phí mà không phải tháo lắp nhiều thí chi phí hơn thiệt ai được ai mất chắc bác tính được?????

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
em ko hiểu lắm.nhìn thế nào để biết được là hở chỗ nào! Xin bác cho ý kiến! Dầu lạnh thì màu vàng chanh là đúng rồi, dầu đó chỗ em chuyên dùng mà!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên