Cảm biến áp suất gas gắn trên đường ống cao áp

bichbinhthuan
Bình luận: 27Lượt xem: 11,377

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
cảm biến áp suất gas gắn trên đường ống cao áp có cho biết áp suất thật của máy nên ko? hay chỉ là cho biết lượng gas trong hệ thống ? mong dược chỉ giáo :)))
Bác hỏi song bác trả lời luôn rồi . Cảm biến áp xuất thì cho ta biết giá trị thực áp xuất gắn tại nơi có cảm biến áp xuất .Không nhẽ cảm biến áp xuất lại không báo báo giá trị của áp xuất.

Cauchunhoa6

Tài xế O-H
cảm biến áp suất cho biết áp suất ga ở đường cao áp thôi
thông thường có loại 4 dây và 2 dây như corola hay cá mập nó như 1 công tắc có 1 hoặc 2 tiếp điểm dùng để đóng lốc và chế độ quạt xe đời cao thì áp suất cao quạt mới chạy chứ không phải cứ đóng lốc là quạt chạy ngay.còn có loại 3 dây như laceti hay for hay lexus ls460 nó là cảm biến áp suất nó đưa tín hiệu về hộp sử lí mà khi đưa máy chuẩn đoán vào đọc thông số thì chính là van này báo áp suất về
còn áp suất cao hay thấp còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố chứ không phải chỉ là thừa ga hay thiếu ga ví như hiệu quả của quạt làm mát .lọc tắc hay giàn tắc cũng gây ra áp suất cao...
thông thường áp suất cao người ta thiết kế riêng 1 van ở lốc gọi là van an toàn hay van xả áp khi áp suất quá cao
điều hòa làm cũng khá đâu đầu vì không phải hãng nào đời xe nào cũng giống nhau
đây là ý kiến của em thôi nhé
Cho e hỏi lạc đề 1 tí. Làm thres nào biết hthog thừa hay thiếu dầu

lieukhai

Tài xế O-H
- Áp suất cắt và đóng trở lại thì tùy từng xe. Thường nó tầm 18 đến 20 bar
- Nếu 4 dây, thường 1 cặp đóng cắt máy nén, một cặp điều khiển quạt giàn ngưng
em cảm thấy thắc mắc là cảm biến áp suất ga thì các dây nó chạy vô hộp, nên nó lấy dây đâu ra để khiển lại lốc và quạt hả bác. Có phải là hộp sẽ khiển lại rờ le lốc và rờ le quạt giàn nóng

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
em cảm thấy thắc mắc là cảm biến áp suất ga thì các dây nó chạy vô hộp, nên nó lấy dây đâu ra để khiển lại lốc và quạt hả bác. Có phải là hộp sẽ khiển lại rờ le lốc và rờ le quạt giàn nóng
Vâng, hộp điều khiển sẽ làm việc đó. Cảm biến chỉ cấp tín hiệu đầu vào thôi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên