cần giúp về côn xe huyndai

trangoto
Bình luận: 25Lượt xem: 6,720

mrdp

Tài xế O-H
Ðề: cần giúp về côn xe huyndai

Bác kiểm tra lại bit tê và cối bi tê đi. chứ không phải do ti ô hay tổng côn trợ lực hơi như bạn và mọi người nghĩ đâu.
khả năng 90% là do cối bi tê của bạn trượt khỏi càng cua đẩy bi tê bạn à. nguyên nhân này khiến bạn đạp chân côn rất nặng và cứng ngắc. bạn kiểm tra lại đi và chắc chắn thành công :D =d>[/QUOT

Theo bác bi tê xoai khỏi ngoàm càng cua sẽ tì trục tiếp vào bị đó là điểm thấp nhất vậy là mất một đoạn hành trình khi lò so kéo cần đòn bảy hồi vị chân côn rất thấp thậm chí không có chân côn chứ bác.

tathanhluank55

Tài xế O-H
Ðề: cần giúp về côn xe huyndai

Thưa bác. thường thì cối bi tê chỉ trượt 1 tai thôi bác. 1 tai kia vẫn tì vào càng cua. bác đạp chân côn nhưng điểm tì không hoàn toàn nên không cắt côn.
Và cối bi tê có trượt hẳn ra khỏi càng cua thì như bác nói là cũng đúng. nhưng nó trược ra khỏi càng cua thì kẹt ở nan bàn ép và càng cua. khiến ti đẩy tổng côn dưới không hồi về. còn tổng côn trên thì hồi về.và bác chủ thớt lại đạp nhồi thêm 1 đến 2 cái nữa thì dầu sẽ xuồng bù vào khoảng trống do trượt cối bi tê. khi dầu đó bù đủ khoảng trống đó khiến chân côn cứng ngắc không đạp được nũa. đây là kinh nghiệm và ý kiến của em. :D còn non nớt có sai sót mong các bác các cụ lượng thứ.
mà cụ chủ thớt đâu rồi

tienliem

Tài xế O-H
chào các bác vừa rồi em vừa bị bộ trợ lực ly hợp dật
bệnh tình là dầy các bác ạh
bộ trợ lực ly hợp vừa mới thay mới toàn bộ kể cả xy lanh chính ly hợp nhưng chạy khoảng 5km khi nóng bố ly hợp thì bị đội ty đẩy ở bộ trợ lưc ly hợp nặng đến nổi không đạp nổi chân côn, khó vào số được,:(( mình cũng kiểm tra đường ống dầu ly hợp trên toàn bộ hệ thống ly hợp nhưng không bị vấn đề gì, kiểm tra cả bộ ly hợp cũng không bị gì mong các bác giúp với

bị đội ty đẩy ma côn lại không đạp được thì là koai đấy. mà bác bảo đã kiểm tra hết đường dầu và bọ ly hợp không việc gì thì chắc chỉ còn ở bộ trợ lực thôi

nguoithomay1

Tài xế O-H
chào các bác vừa rồi em vừa bị bộ trợ lực ly hợp dật
bệnh tình là dầy các bác ạh
bộ trợ lực ly hợp vừa mới thay mới toàn bộ kể cả xy lanh chính ly hợp nhưng chạy khoảng 5km khi nóng bố ly hợp thì bị đội ty đẩy ở bộ trợ lưc ly hợp nặng đến nổi không đạp nổi chân côn, khó vào số được,:(( mình cũng kiểm tra đường ống dầu ly hợp trên toàn bộ hệ thống ly hợp nhưng không bị vấn đề gì, kiểm tra cả bộ ly hợp cũng không bị gì mong các bác giúp với
bác làm xong chưa theo em nếu chưa được thì bác tháo đường dầu lấy hơi xịt mạnh thông hết đường dầu có thể có cặn trong đường dầu mà xe bác đang làm là xe j để ae còn chém tiêp

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên