Chevrolet Cruze LS 1.6.. Hệ thống làm lạnh gặp sự cố..( cứu )

daotaygacm
Bình luận: 36Lượt xem: 6,096

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
Nếu cụ tính tự làm thì nên mượn 1 cái đồng hồ đo áp suất điều hòa. Sau đó cụ nổ máy và cho a em xin cái thông số áp suất lúc tĩnh, lúc garanti, và lúc ga lên khoảng 1500v hoặc hơn.Cụ thử xả gas bên cao áp ra 1 chút xem dầu ra có đen không?
Và cụ thử ga lên đều chân cho áp suất điều hòa lên thật cao xem quạt tản nhiệt có chạy tốc độ cao hơn so với lúc nổ garanti ko?
Theo như cụ nói nổ tại chỗ không sao mà có tải thì mới bị! Vậy có 3 vấn đề cần xem xét sau khi cụ bảo dưỡng lại hệ thống (xúc rửa trong và ngoài giàn + thay dầu) là quạt, van đuôi, và van tiết lưu!

alihoang

Tài xế O-H
Thôi cụ đưng dại mà sờ vao nó. biết về nó thi dễ, nêu không biết thì vô cùng lắm (cần cù + ...... = đại phá hoại đó), còn hãng của bác chỉ mong xe của bác sớm hêt bảo hanh thôi. dòng này hay bị lỗi điêu hòa lắm ( cả phân cứng lân phần mềm). bệnh này phải kiêm tra cụ the thi mới dễ ăn nói, vi bác kkoong kiểm tra đươc áp của nó, nó làm việc ở các chế độ như thế nào, lúc phát bênh thì còn những phần gì làm viêc... nói chung là không hề đơn giản. tốt nhất là bác tìm một chỗ an toàn cho nó chui vào đi

nhockken

Tài xế O-H
Cụ chạy điều hòa có hay lấy gió ngoài hay không nếu coa thì dàn lạnh có thể bị bẩn và lhi bật điều hòa dàn bí dễ bị đóng đá.mà cụ cũng kiểm tra lại cảm biến thử xem có làm sao không.newua trục trặc thì thay mới luôn.

hung dong anh

Tài xế O-H
Điều hoà của mấy xe crui và lacetti Cdx bị lỗi rất nhiều ( lỗi cảm biến cũng có mà lỗi hao ga cũng có , nhiều xe còn bị thủng cả giàn lạnh ở trong xe nữa cơ. Tốt nhất là bạn đến một cơ sở nào chuyên về lạnh hoặc một gara nào đó có kinh nghiệm về lạnh dòng này kiểm tra cho bạn chứ bây giờ bạn ko biết gì về lạnh thì không nên tự ý sửa chữa . Dòng này hệ thống lạnh ko đơn giản như mấy cái xe Bình thường đâu nhé . Nếu Bác ở Đông Anh thì qua em ngó hộ cho nhé

pvhung90

Tài xế O-H
Có khi nào tại lốc của bác không? hôm vừa rồi em có phụ ông thầy làm một con land rover cũng bệnh gần tương tự như bác. hút chân không nạp căng ga vào thì lạnh, chạy được một lúc tự nhiên mất lạnh luôn! nghe ông ấy nói thoáng qua tắc cái van gì đó trong lốc.

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Có khi nào tại lốc của bác không? hôm vừa rồi em có phụ ông thầy làm một con land rover cũng bệnh gần tương tự như bác. hút chân không nạp căng ga vào thì lạnh, chạy được một lúc tự nhiên mất lạnh luôn! nghe ông ấy nói thoáng qua tắc cái van gì đó trong lốc.

Chào bạn ,theo mình bạn nên mang xe vào xưởng uy tín họ sẽ can thiệp sự lý cho ,Cũng không đến phức tạp quá đâu ,Chuyện này phụ thuộc rất nhiều yếu tố kỹ thuật mà người thợ phải rất am hiểu đối với xe thế hệ mới .Họ đọc dữ liệu trên scan và cùng sự phân tích kỹ thì mọi chuyện sẽ dễ đi rất nhiều .
Theo mình : 1 do nước làm mát
2 do thừa ga
3 do mạch điện ( phần này ít bị hơn nhưng cũng cần phải kiểm tra )

Nguyenbycare

Tài xế O-H
chevrolet cruze ls 1.6 hệ thống lock cửa không hoat động khi dùng rờ most theo xe

Xin các bac cứu em,xe này trước đây bị tai nạn,cả hai chìa kháo vẫn không khiển được.em kiểm tra bin>3v.máy gcan báo lỗi chìa khóa.em phải làm cách nào .anh em cứu!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

buiphongtran

Tài xế O-H
Điều hoà của mấy xe crui và lacetti Cdx bị lỗi rất nhiều ( lỗi cảm biến cũng có mà lỗi hao ga cũng có , nhiều xe còn bị thủng cả giàn lạnh ở trong xe nữa cơ. Tốt nhất là bạn đến một cơ sở nào chuyên về lạnh hoặc một gara nào đó có kinh nghiệm về lạnh dòng này kiểm tra cho bạn chứ bây giờ bạn ko biết gì về lạnh thì không nên tự ý sửa chữa . Dòng này hệ thống lạnh ko đơn giản như mấy cái xe Bình thường đâu nhé . Nếu Bác ở Đông Anh thì qua em ngó hộ cho nhé

bác chỗ nào đông anh vậy

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên