Chống trộm xe máy

tantetinh

Tài xế O-H
chống trộm xe máy nói chung là 200-300k là đc cái có cả còi báo động rồi.:D

ncthang0106

Tài xế O-H
Em nói thế này cho dễ hiểu nhé
1, Loại công tắc phụ, các bác có thể lấy dây mát nối vào con ốc, khi khởi động phải đặt tay vào đó, mới khởi động được. (nhược điểm cho ai mượn xe phải nói nta, nó như cái công tắc phụ ấy, nhưng không cần bật tắt)
2, Loại dùng RF, loại này thường hay được sử dụng cặp PT2248/pt2249 ( mình thấy nhược điểm là mình phải tự nhớ khóa xe, ví dụ bạn đi đâu phải nhớ bấm nút khóa, mình không thích cái này lăm) giá thành tương đối rẻ và dễ làm
3, Loại này mấy bác dùng GPS mà giới thiều ở trường DH khoa học tự nhiên. ( nhược điểm chi phí khá cao, 2tr một bộ hay sao ấy, ngoài ra còn phải có điện thoại smrtphone =)), cái này em chịu)
4, Loại dử dụng RFID ( nói một cách đơn gian khi bạn vào gửi xe phải có thẻ để quẹt, sau đó hình ảnh được giả mã và ghi vào thể đó ( thể đó có thể là thẻ từ, hoặc RFID) tương đương nhau, cái này hay hay nhưng khi mở máy phải quẹt một cái nó mới mở.
Vì thế người ta dung thẻ RFID tích cực ( cái trên là thể thụ động) THẻ này dùng pin, khi đến gần nó chuyền dữ liệu ( mình nạp sẵn cho nó) nhếu ok thì mới mở được máy. ( loại này thấy ok nhất) ( giá thị trường thì mắc quá 1tr6 một cái) đang nghiên cứu tự làm một cái, mà VIệt nam không bán tab tích cực hix
Nói chung mình nghĩ khóa thì khóa, nhưng mình cẩn thận vẫn hơn, nó mang cả oto nó hốt lên thì khóa thế nào=))

hiep2nd

Tài xế O-H
theo em nên độ thêm 2 cực của cái roi điện vào tay ga . nếu khởi động sai cái roi điện được kích hoạt thế là thằng ăn trộm nằm bất tỉnh ra đấy . thế là anh em mình lại hốt xác nó =)) vừa không mất xe vừa bắt đc trộm :D

michealduong

Tài xế O-H
theo em nên độ thêm 2 cực của cái roi điện vào tay ga . nếu khởi động sai cái roi điện được kích hoạt thế là thằng ăn trộm nằm bất tỉnh ra đấy . thế là anh em mình lại hốt xác nó =)) vừa không mất xe vừa bắt đc trộm :D

Ý tưởng của bác hay nè. Em ủng hộ. :))

zipzipzip

Tài xế O-H
đề cao cảnh giác cung không bằng cài chống trộm đau. mà bây giờ tui nó bẻ khóa mà không nghe tiếng còi kêu lun đó.

hungden

Tài xế O-H
Em cũng đang định trang bị 1 bộ đây, vừa rồi xe em bị nó ăn cắp mất cái biển số, chắc cũng nằm trong tầm ngắm rồi.

vobinhdlk4

Tài xế O-H
Chống trộm này thì có thể chế theo ý thích của mình mà. Cứ chế thêm 1 vài cái công tắc ở chỗ kín mà chỉ có mình mới biết được. Thằng trộm xe nào mà tìm ra được mấy cái công tắc đó mà bật lên cho hết được thì cũng mất cả tiếng đồng hồ rồi ạ. Em đang làm con Jupiter của em như thế luôn. Người lạ mượn xe thì không thể tự nổ được máy. hehe

minhnhat@

Tài xế O-H
Đây mà cái mạch e sưu tập được trên mạng nhưng chưa làm được vì ngay con role k piết chân! cái ổ khóa xe e có 2 dây àh k piết có dùng cái này được ko? các pác chém rùi cho e kết quả nhé, cũng định tự chế cho vợ 2 1 cái!

Uploaded with ImageShack.us

Uploaded with ImageShack.us

Mạch này, trước khi mở khóa xe, ta nhấn còi (còi không kêu đâu, vì chưa có điện) -> Rơ-le sẽ đóng trong khoảng 2s, (trong 2 giây này, các bác phải mở khóa xe nha, nếu không kịp, Rơ-le sẽ tắt -> phải bấm còi lại).
Nếu ta không bấm còi mà mở khóa xe -> xe không có điện, đạp cũng không nổ máy được! Mà lúc này có bấm vô nút còi cũng không thể mở mạch được.Nhất định phải để khóa xe ở vị trí off thì bấm còi mới có tác dụng

chi_cong

Tài xế O-H
Em nói thế này cho dễ hiểu nhé
1, Loại công tắc phụ, các bác có thể lấy dây mát nối vào con ốc, khi khởi động phải đặt tay vào đó, mới khởi động được. (nhược điểm cho ai mượn xe phải nói nta, nó như cái công tắc phụ ấy, nhưng không cần bật tắt)
2, Loại dùng RF, loại này thường hay được sử dụng cặp PT2248/pt2249 ( mình thấy nhược điểm là mình phải tự nhớ khóa xe, ví dụ bạn đi đâu phải nhớ bấm nút khóa, mình không thích cái này lăm) giá thành tương đối rẻ và dễ làm
3, Loại này mấy bác dùng GPS mà giới thiều ở trường DH khoa học tự nhiên. ( nhược điểm chi phí khá cao, 2tr một bộ hay sao ấy, ngoài ra còn phải có điện thoại smrtphone =)), cái này em chịu)
4, Loại dử dụng RFID ( nói một cách đơn gian khi bạn vào gửi xe phải có thẻ để quẹt, sau đó hình ảnh được giả mã và ghi vào thể đó ( thể đó có thể là thẻ từ, hoặc RFID) tương đương nhau, cái này hay hay nhưng khi mở máy phải quẹt một cái nó mới mở.
Vì thế người ta dung thẻ RFID tích cực ( cái trên là thể thụ động) THẻ này dùng pin, khi đến gần nó chuyền dữ liệu ( mình nạp sẵn cho nó) nhếu ok thì mới mở được máy. ( loại này thấy ok nhất) ( giá thị trường thì mắc quá 1tr6 một cái) đang nghiên cứu tự làm một cái, mà VIệt nam không bán tab tích cực hix
Nói chung mình nghĩ khóa thì khóa, nhưng mình cẩn thận vẫn hơn, nó mang cả oto nó hốt lên thì khóa thế nào=))
bác hướng dẫn e cách công tắc phụ được ko a?

umlole001

Tài xế O-H
Kính chào Quý Đại lý!
Công ty TNHH – TM – DV Lê Đan chuyên sản xuất bồn trộn inox phổ biến trong nghành Mỹ phẩm..Theo tiêu chuẩn Nhật Bản. Không giới hạn dung tích..Bảo hành bảo trì lên tới 8 năm sẽ đáp ứng mọi mục đích của Quý khách hàng.Ngoài sản xuất bồn, Nhà xưởng chúng tôi còn gia công cơ khí chính xác, chế tạo khuôn mẫu theo yêu cầu của công ty, cung cấp máy giặt công nghiệp, thiết kế thi công nhà xưởng , máy chiết rót , may chiet rot .v.v..
- Máy trộn nhũ hóa chân không, nấu kem thuốc duỗi tóc, gel tóc.Máy đóng gói dầu gội sữa tắm dây.
- Máy chiết rót bột ngọt tự động bán tự động như nước chấm, rượu các loại.
- Máy đóng gói nhiều đầu cân điện tử bột, hạt như bột tiêu, bột mì, đường, đậu phộng, hạt điều, nui, gạo, kẹo v.v..Bồn trộn bột các loại. Máy lốc màng co.
- Máy chiết rót kem trắng da, máy chiết rót xà phòng, máy chiết rót nước tẩy trang, máy chiết rót nước chà sàn. Máy chiết rót vặn nắp chai nhựa hóa chất ngành tóc hoặc máy chiết rót vặn nắp chai keo 502.Máy chiết rót hàn tuýp nhôm & nhựa, dây chuyền chiết chai gas bọt tuyết, moss, xịt phòng v.v…
- Máy dán nhãn bằng hồ với công nghệ tiên tiến USA được Cty Lê Đan thi công với giá rất tốt nhằm đem đến cho Doanh nghiệp các sản phẩm ưu việt với công nghệ tốt nhất, đặc biệt máy thích hợp dán nhãn chai pet, nhãn chai thủy tinh..v..v…
- Chuyên mua bán hóa chất và chuyển giao công nghệ, nhận gia công ngành mỹ phẩm, hóa mỹ phẩm gồm: chai lăn, kem dưỡng trắng da, kem dưỡng thể, kem chống nắng v.v.
- Máy dán nhãn decal
- Máy đóng nắp chai
- Chuyên cung cấp các loại mẫu chai lọ thủy tinh, hủ kem, vòi xịt vòi chiết.
- Máy nén viên, máy dập viên, ép vĩ, siêu màng nhôm, dán nhãn decal, dán nhãn hồ 1 mặt, 2 mặt tự động và bán tự động tự động chai tròn, dẹp, vuông.
Với chế độ hậu mãi lâu dài, bảo hành bảo trì tận nơi, linh phụ kiện lắp đặt đầy đủ kết hợp với đội ngũ kỹ sư thâm niên, chuyên nghiệp,…Chúng tôi cam kết luôn phục vụ một cách hài lòng nhất và mang lại sự hài lòng cho khách hàng đối với những thiết bị mà cơ sởcung cấp.
Và trên hết, công ty mong muốn được lắng nghe những yêu cầu

Bên trên