Đau đầu với nghề sửa chữa ô tô

NguyenHungHB
Bình luận: 101Lượt xem: 12,518

Chutoan

Tài xế O-H
E thì gặp ca khó đỡ các bác ạ xun vào gara ông chú lm thì e mới học trung cấp ra trc trong trg thò toàn mô hình vs các cái chính mà học thì toàn đồ cổ phá thoải mái k lo h ra xin dc gara ông chú lm thì ông ý mở dc 1 năm mà 2-3 thợ bỏ lm thì m lm dc 1 hôm thì dủ thằng b lm cùng m rát lại suy nghĩ lm sợ hỏng đồ của khách nên cũng k giám mạnh tay nên mà toàn các cái m chưa làm bjo nên toàn hỏi thì ông ý toàn cáu gắt vs m còn bảo m là k hợp tuổi nên m nản lắm thằng lm cùng thì ông ý k bjo nói nặng lời còn m thì ông ý nói như chửi m vậy muốn nghỉ quá mà k có chỗ nào lm. Mà lm từ 7h30-12h nghỉ ăn xong 1h làm nhiều hôm lm luôn đến 9-10 mới dc nghỉ ý mệt lắm cố nhưng ông ý cứ lm m nản muốn bỏ nghề quá nhưng nghĩ 2 năm học mất bn t.g rồi tiền của bố mẹ bỏ thì lại bị làng xóm ngta nói thì ngại lắm các bác có cao kiến gì k giúp m vs

thanhchung96

Tài xế O-H
[QUTE="hanhthuy1990, post: 421399, member: 110367"]Xóm 3 - Sơn Lĩnh - Hương Sơn - Hà Tĩnh. Bác cũng muốn làm nông dân hả?[/QUOTE]
Ôi vô tinh lai gap đông hương ha tinh 38 wue mih..
Co 1 sư vui nhẹ...
Em ơ xom 3 trung loc ha tinh nek..
Ko biêt cac bac nghi sao chư e thi yeu bai nghê nay lam..nam ngu cung mơ thay sưa xe luon nak..cung bơi vi yeu nhieu như vât nên e mơi theo đuoi đên jây phut nay.chư ko co tinh yêu mah liet đo thi chac e bo cuôc lâu rui.

thanhchung96

Tài xế O-H
[QUTE="hanhthuy1990, post: 421399, member: 110367"]Xóm 3 - Sơn Lĩnh - Hương Sơn - Hà Tĩnh. Bác cũng muốn làm nông dân hả?
Ôi vô tinh lai gap đông hương ha tinh 38 wue mih..
Co 1 sư vui nhẹ...
Em ơ xom 3 trung loc ha tinh nek..
Ko biêt cac bac nghi sao chư e thi yeu bai nghê nay lam..nam ngu cung mơ thay sưa xe luon nak..cung bơi vi yeu nhieu như vât nên e mơi theo đuoi đên jây phut nay.chư ko co tinh yêu mah liet đo thi chac e bo cuôc lâu rui.[/QUOTE]

Chào cụ ! Vui lòng viết tiếng Việt có dấu bình thường nhé ! Bài viết không chuẩn ngôn ngữ sẽ bị xóa ! Trân trọng !

KhamPha

Tài xế O-H
Nếu như bác nói . Bác truyền lại cho em được thì e k cần bác biếu mà e còn hậu tạ lại bác. Cố gắng lên bác ak. Còn nhiều ng còn đang phải rất cố gắng bằng bác. Như e chẳng hạn

thuangtvt

Tài xế O-H
Em cũng mới bước vào ghề nên cũng khó khăn nhiều lắm.ngày đi làm tối về nghiên cứu đọc tài liệu.mình tâm huyết vs nó nó không phụ lại mình.chúc bác sớm đả thông tư tưởng

zomson

Tài xế O-H
Thương ae trong nghề cũng là thương thân mình thôi,phận bèo nước . Muốn làm cơn gió to nhưng khó quá, người ko trọn nghề, nghề lại phụ người. Nhìn lên thì ko có tương lai sáng, nhìn xuống thì ...làm gì đây. Ai cần tôi biếu, chán cái nghiệp ô tô này quá, . Buồn nhỉ , yêu nó mà nó ko yêu mình. VÔ DUYÊN QUÁ.
dao bác bi quan quá vậy.điều gì làm bác viết ra những câu đó

VanSang1

Tài xế O-H
Sinh viên làm bị chửi là chuyện thường tình, chửi thì chửi mà làm thì làm, thằng bạn em bị chửi xong cười là hết chuyện

ngoclac

Tài xế O-H
từ lúc bước chọn nghề này em xác định tư tưởng trước rồi cố gắng nổ lực sẽ có thành công thôi

chuvanthu

Tài xế O-H
Chào mọi người và kính các cụ cao niên trong diễn đàn.
Mọi người có vẻ nhiều tâm tư quá đêm không ngủ e cũng có chút tâm sự với các cụ.
Chả là em cũng có chút thâm niên cầm cờ lê.
Giờ cũng bước vào năm thứ 3 rồi.
Cái nghề mà em hay tếu cho vui là nằm ngửa kiếm tiền.
Năm đầu khởi nghiệp với đồng lương 2 tr.
Năm 2 thì khá hơn 2.5tr.
Đến giờ thì 3tr.
Vất vả thật các cụ à. Nói là đi làm chứ thực ra là đi học nghề thì đúng hơn.
Quanh năm dầu mỡ, chui gầm nằm xấp, nằm ngửa, khom lưng, quỳ gối đủ tư thế.
Trời nóng trời lạnh mưa gió vẫn làm.
Nhiều lúc bực mình cũng có cái tư tưởng là bỏ nghề như cụ chủ thớt.
Nghĩ đi nghĩ lại 3 năm ăn học gần 3 năm theo nghề giờ bỏ đi thì phí. Kiến thức kinh nghiệm còn non cho nên lại tự nhủ phải cố gắng.
Có thể giờ mình không bằng a công nhân nhưng 1 năm 2 3 năm nữa có lẽ thời vận sẽ khác.
Cho nên cụ chủ thớt cứ lạc quan đi.
Đừng bỏ người chọn nghề chứ nghề không chọn người đâu.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
E thì gặp ca khó đỡ các bác ạ xun vào gara ông chú lm thì e mới học trung cấp ra trc trong trg thò toàn mô hình vs các cái chính mà học thì toàn đồ cổ phá thoải mái k lo h ra xin dc gara ông chú lm thì ông ý mở dc 1 năm mà 2-3 thợ bỏ lm thì m lm dc 1 hôm thì dủ thằng b lm cùng m rát lại suy nghĩ lm sợ hỏng đồ của khách nên cũng k giám mạnh tay nên mà toàn các cái m chưa làm bjo nên toàn hỏi thì ông ý toàn cáu gắt vs m còn bảo m là k hợp tuổi nên m nản lắm thằng lm cùng thì ông ý k bjo nói nặng lời còn m thì ông ý nói như chửi m vậy muốn nghỉ quá mà k có chỗ nào lm. Mà lm từ 7h30-12h nghỉ ăn xong 1h làm nhiều hôm lm luôn đến 9-10 mới dc nghỉ ý mệt lắm cố nhưng ông ý cứ lm m nản muốn bỏ nghề quá nhưng nghĩ 2 năm học mất bn t.g rồi tiền của bố mẹ bỏ thì lại bị làng xóm ngta nói thì ngại lắm các bác có cao kiến gì k giúp m vs
- Bác không phải là người biết tôn trọng người khác, nên ở đó bác không được ông chú xem trọng là đúng. Xin lỗi chứ, mịa, đọc cái bài của bác mà như cái thằng ngọng, đọc thì toét hết cả mắt, tụt cơm mẹ nấu cả hơi mà chẳng hiểu viết cái gì nữa. Câu cú, dấu má chẳng chấm phảy cho đúng, viết tắt lung tung vô lối như thằng học lớp 3
- Còn cái thời gian làm việc, thì như thế là chuyện bình thường của nghề này. Nhiều lúc phải cày cả đêm nữa cơ
- Quên mấy cái hàng xóm đi. Hàng xóm nó có cho bác tiền đong gạo không hả!!!

vbh090909

Tài xế O-H
Bác chủ thớt đã nói "NGƯỜI KHÔNG TRỌN NGHỀ,NGHỀ THÌ PHỤ NGƯỜI..v.v.v.."
Xin hỏi bác thớt nghề ko vững làm sao có đc cái cơ bản là heo bò gà vịt,thịt cua tôm cá..có chăng thì kiếm đc cháo nở kiểu bác Bánh Xe nói.
E ko rõ hoàn cảnh của bác thê nào,tuổi tác là bao nhiêu..nhưng e là bác thay vì than thân trách phận thì thôi e lại đi học nghề tiếp..5 năm ko thành thì 7 năm,8 năm..ko ng chủ nào biêt bác đã từng trong nghề mà lại bao cơm cả..lương bổng tuy ít nhưng có vẫn không,chủ yếu do mìn cả bác ạ.đừng bi quan vậy..mình còn đôi tay thì còn tất cả;);)

dangtam03yt

Tài xế O-H
Nghe các bác tâm sự ,e thấy mình quá may mắn trong nghề,ra trường làm trái ngành người ta giữ luôn cái bằng đại học(coi như vứt luôn),cuộc sống từ màu hồng trở nên xám xịt như trời đổ mưa,làm dc 1 năm quay về làm thợ nhặt cờ lê gặp luôn 2 ông sư phụ tâm huyết,có động lực làm việc,sau giờ làm lại lóc cóc theo 2 ông đi sửa dạo,cách đây đã 3 năm rồi,khi ấy lương em mới 2,5tr chỉ đủ góp gạo với thằng bạn thời sv ăn 2 bữa 1 ngày,bây giờ kinh nghiệm tuy không bằng ai nhưng có thể làm việc độc lập được,như vậy là quá may mắn rồi phải ko các bác.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên