điều hoà hyundai 5 tấn 2012 cần giúp đỡ

ThoTang_VP
Bình luận: 24Lượt xem: 1,883

sunt808

Tài xế O-H
Nhiệt độ đóng băng là 0độ C .cửa gió ra là 2,2 độ C thì tại dàn nó xuống 0 là bính thường chứ cụ. Thiếu gas mới dễ gây đóng băng chứ thừa gas không đóng băng được nếu ngắt lạnh vẫn hoạt động bình thường
[MERGETIME="1433944770"][/MERGETIME]
Cụ cần xem lại cảm biến ngắt lạnh và lưu lượng gió qua dàn lạnh
em cũng rất tò mò bác à . em cũng hỏi nhiều rồi nhưng cũng chưa rõ được là tại sao thiếu ga lại đóng tuyết bác. mong bác thông cho em với.

ykmlhanam

Tài xế O-H
rằng thì là thiếu gas thì trong hệ thống nó sẽ lọt cả không khí + hơi nước vào khi qua van nó sẽ đóng băng lại ý mà

hungem

Tài xế O-H
- Bạn có 4 vẩn đề cần kiểm tra lại
1- kiểm tra lại van tiết lưu
2- kiểm tra công tắc ngắt lạnh ráp có đúng vị trí nguyên bản không nhé
3- kiểm tra nhớt xem sao nhé?
4- bạn hút chân không thật kỹ,trong 3 lần mỗi lần 20 phút nhé

TienThanh90

Tài xế O-H
chào các cụ,hôm nay em có làm 1 con HD 5 tấn đời 2012.chết lốc, em vs toàn bộ hệ thống, thay phin,thay van (con này dùng van hộp) thay lốc. lắp đặt thử kin song em cho hút 30p. cuối cùng em bơm 550g ga, đc 5 phút đầu đuờng hồi lạnh buốt, nhiệt độ cửa gió đo đc 5,4 độ. tuởng vậy là ngon ăn. nhưng kh nhìn lại đừơng hồi thì tuyết đã phủ trắng xoá. lốc không ngắt...em để thế thêm 10p thì nhiệt suống 2,2 độ, lốc vẫn không chịu ngắt, tuýet đóng cả lớp dày dọc ống hồi.
nghi chết cb dàn lạnh em cho thay cb, nhưng không thay đổi gì
nghi là thừa ga, em xả bớt ga, xả khá nhiều thì tự nhiên lốc ngắt, tuyết tan...nhưng loc ngắt chỉ được 3s la đóng lại và tuyết lại trắng.:( khoảng 40s gi do loc lai ngắt roi lai đóng, nhiet độ cửa gió 8 đến 10 độ. sau đó thì không ngắt lốc nữa. tuyết đóng dày van tiết lưu và đuờng hồi.
em nghi lỗi van thay van khác, vệ sinh lại dàn lạnh, hút chân không thật kĩ, bơm lại 500g ga tình trạng không có gì thay đổi.
bó tay em đành lắp cái ngắt cơ dể no 6 độ ngát. nhưng cũng ko yên tâm lắm vì đường hồi vẫn cìn hiện tựơng đóng tuyết. giao xe cho khách rồi nhưng thực lòng em vẫn không yên tâm vì về bản chất mình chưa tìm ta đúng bệnh, e rằng nó xẽ sớm quay lại vật mình ((.
em viết hơi dài dòng, cảm ơn các cụ đã chịu khó đọc và cho em ý kiến để e đc thông lão xin đa tạ
Vậy là hệ thống lạnh tốt đó bác ạ mỗi tội cục ngắt lạnh nó bị hỏng không làm việc nên nó đóng băng đó bác mua cục ngắt lạnh cơ về bắt vô là ok thôi chúc bác thành công

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên